Lâu lâu một quyển sách - Think and grow rich, không chỉ là sách làm giàu

Em đang đọc nè. Mới được 2 chương nhưng mà đọc đến đoạn con trai của tác giả thì nước mắt cũng chảy ròng ròng :blush:

2 Likes

Đọc thấy hay không @Nhim_Xu? Có ai đang đọc quyển này hoặc dự định đọc không nhỉ :slight_smile:

2 Likes

Đọc rồi nè :smile: biết từ hồi xem vlog duhocsinhmy :smile:

2 Likes

Tiếc rằng không thấy bán ebook. Đợi về Việt Nam mình sẽ đọc cuốn sách này đầu tiên. cảm ơn Đạt nhé:gift:

2 Likes

Anh Đạt ui!
Vậy là tất cả những cuốn ebook trên ****taisachhay.comdownloadsach.com đều là lậu ạ?

1 Like

Chúc mừng chúc mừng ^^

Trong khi chờ đợi thì @hoavo đọc trên Alezaa ấy :slightly_smiling:

Đọc sách giấy vẫn sướng hơn, Đạt chuẩn bị đặt vài quyển về vừa đọc vừa tặng.

Đúng rồi, hiện giờ Đạt nghĩ chỉ có Waka là cho đọc miễn phí một số quyển và Waka khẳng định là họ có mua bản quyền.

Nhưng sách trên Waka trình bày không được tốt lắm, nên Đạt chọn Alezaa.

Đây là email Đạt hỏi Waka về việc tại sao lại có sách đọc miễn phí trên site của họ. Click vào để xem rõ hơn nhé.

8 Likes

Cảm ơn anh Đạt :smiley: . sau khi đọc topic của anh em đặt mua luôn trên tiki . H chắc họ đang giao hàng rồi ạ :smiley:

7 Likes

:heart_eyes_cat::heart_eyes_cat::heart_eyes_cat::heart_eyes_cat::heart_eyes_cat::heart_eyes_cat::heart_eyes_cat::heart_eyes_cat::heart_eyes_cat::heart_eyes_cat::heart_eyes_cat:

Nhớ lên đây review nhé, nếu đọc cảm thấy chỗ nào hay, chỗ nào dở hay chỗ nào vô lý thì cũng lên chia sẻ mọi người cùng thảo luận nhé. Đọc phải có người đọc chung mới vui :slightly_smiling:

Ghi chú: có nhiều lúc đọc mình cảm thấy tiền tiền hoài cũng thấy chán. Nhưng thực tế thay tiền bằng cái mình muốn, kỹ năng mình cần thì tự dung sẽ thấy hay hơn.

Đang nói tới chương tự kỷ ám thị.

6 Likes

Mai mình sẽ cầm quyển sách này trên tay kakakka

3 Likes

Thường thì sách self-hep em ko khoái đọc mấy nhưng đã có recommend thế này không đọc cũng phí :slightly_smiling:

2 Likes

Haha đọc sách self-help không phải lúc nào cũng làm được như trong sách nói. Sách self-help có những quyển tác giả nói theo cách tưởng tượng của mình rồi hì vọng người đọc có thể làm theo được.

Đọc những thể loại sách này cần phải có tính đa nghi. Liệu ông tác giả nói có hợp lý không? Có ai làm được không? Hay chỉ là tự sướng như đa cấp?

Nhưng theo Đạt thấy quyển này đã tồn tại từ lâu thì phải có lý do. Đồng thời đọc vào thì thấy chính mình trong đó và những gì tác giả nói cũng hợp lý và thực hiện được chứ không phải không.

Thời gian để đọc một quyển sách dù sao cũng tốt hơn Facebook đúng không, ngại gì không thử :slight_smile:

5 Likes

Chắc phải mua ngay thôi. Nghe đã thấy hay rồi

2 Likes

Mình ko hiểu trong sách có phâ " chuyển hoá năng lượng tình dục" mà tác giả ko chỉ lam thế nào, ko bik ý tác giả là ko tình dục, hay là sao , ai giai thjx giùm với

Mình ko hiểu trong sách có phâ " chuyển hoá năng lượng tình dục" mà tác giả ko chỉ lam thế nào, ko bik ý tác giả là ko tình dục, hay là sao , ai giai thjx giùm vớistrong text

Đã từng có những bài nói về tác hại của sách self-help, nhưng mình nghĩ thì tùy người. Đọc sách loại này mình ko chắc sẽ cho kiến thức nhưng cho ta động lực khá lớn. Và cũng như anh Đạt nói thì cần có tính đa nghi và suy nghĩ một chút khi đọc.

Mình khá chắc những gì tác giả không phải nói những điều bịa đặt, chỉ là qua con mắt mỗi người, những điều đó có thể sai khác đi, do vậy khi đọc nên có gắng hiểu những mệnh đề tác giả nói thực sự hoạt động như thế nào, dùng những logic đơn giản nhất để giải thích ý kiến của tác giả, như thế mới phát huy tác dụng của những cuốn sách này.

Những người bị ảnh hưởng xấu từ những cuốn sách self-help chỉ đọc bề nối và làm theo một cách mù quáng, như vậy chỉ tốn thời gian mà không có kết quả !

2 Likes

trùng hợp quá :smiley: e mới mượn đứa bạn cuốn này hôm qua :kissing_closed_eyes:

2 Likes

@Le_Dinh_Huy Mua cho tớ với :slight_smile:

gửi về Cần Thơ thì bao nhiêu nhỉ?
Mới xem, 76T haha

1 Like

e có một quyển của cà phê cao nguyên, không biết dịch có chuẩn không :joy:

4 Likes

Cuốn này em đã đọc xong đúng vào dịp tết năm nay .
Em đọc cuốn này sau cuốn dám nghĩ lớn . Đây là những cuốn giúp em thêm động lực trên con đường đang đi . Qua câu chuyện con trai của tac giả , tác giả muốn nhấn mạnh không bao giờ được bỏ cuộc , luôn phải suy nghĩ theo hướng tích cực . Em cũng học thêm được các thói quen của người thành công qua cuốn sách này .

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?