Lắp đặt Internet với tốc độ của nhà cung cấp tầm 15Mbps đổ lên thì giá tầm bao nhiêu?

Mình đang dùng mạng hộ dân (khoảng 5,6 máy), nó khá chậm (theo Speedtest là 4Mbps đường xuống, và 0.3Mbps đường lên, đôi khi ko lên được). Định chuyển sang mạng cáp quang tốc độ tốt chút (ngày trước dùng tầm 20Mbps cả 2 chiều thấy nhanh lắm rồi). Search trên google, mình thấy có nhiều trang có cung cấp qúa, mỗi trang lại báo gía khác nhau. Mình tưởng chỉ có nhà cung cấp như Viettel, VNPT, FPT,… mới có thể làm việc này chứ.
Nhân tiện mọi người tư vấn cho mình nhà cung cấp với cái tốc độ tầm 15Mbps đổ lên thì gía nó tầm bao nhiêu. (Mình ở Cầu Giấy)
Cám ơn mọi người ! :wink:

2 Likes

15Mbps-16Mbps Khoảng 1triệu bác ơi :smiley:

1 Like

Hư cấu, gì mà đắt vậy

Bác lên google là ra ngay ấy mà :smiley:

Theo mình biết hình như bên Viettel cáp quang (có pha cáp đồng :joy: ) 15Mbps là 180k tính cả thuế, fpt hình như mắc hơn tí khoảng 200k thì phải, còn vnpt thì giang hồ cạch mặt nó cả rồi :joy:
Kiếm mấy ông “Nhận lắp đặt internet…” ấy (nhận hợp đồng ăn huê hồng), mà toàn phải trả trước 6 tháng để miễn phí lắp đặt :sweat:

1 Like

cap quang gì 15Mbps 1tr ??, bạn có nhầm 15MB vs 15Mbps không? cáp quang 20Mbps khoản 200k đổ lại. t xài cáp quang 20Mbps đăng ký trọn gói 1 năm viettel nó khuyến mãi cho 5 tháng (đợt đó có KM) tính ra mỗi tháng t trả có 147 nghìn thôi.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?