Làm trang thêm hóa đơn mới bằng angular js

Mình muốn làm một trang thêm hóa đơn mới, đơn giản thôi
hd_id :
ten_khach:
…Chi tiet hang hoa
…id…ten_hang …solg
…1…banh …2
…2…keo…2.
… Add | Cancel

Việc thêm, xoa, sua chi tiết hàng hóa chỉ diễn ra tại client…
Khi khách hàng click Add button thì một dữ liệu

hd={
     ten_khack:"aaaaaa",
     ct:[
            {id,ten,solg},
            {id,ten,solg},
          ]
}

sẽ được chuyển về server và add vào data base
Anh em giúp với!!!

angularjs giao tiếp với database qua webservice bạn làm 1 webservice và dùng $http trong angularjs để gửi và nhận

Việc nhận thì dễ rồi bạn, có thể php, codigniter, aspx, node js v v và…ý mình muốn là làm sao để thêm cái chi tiết hóa đơn bằng angular thui bạn ạ?

Mình đã có ý tưởng thế này
$scope.hdNew={
id:1,
ten:"aaaaaaaa",
ct:[],
}

xin lỗi chắc không giúp gì được cho bạn vì thực sự mình chưa hiểu bạn đang mắc ở đâu :frowning:

thêm, xóa sửa chi tiết hóa đơn tại client bằng angular đó bạn.

bạn mắc ở phần show ra html và để khách hàng thêm xóa sửa sản phẩm trong hóa đơn ý à

Đúng bạn. Định làm cái web quản lý bán hàng online

nếu bạn vẽ đc ra mô hình trên kia rồi thì bạn chỉ cần lúc người ta ấn add thì push giá trị vào trong array ct kia thôi ??? còn show array kia ra thì dùng ng-repeat chắc bạn biết bạn mắc có thể inbox trực tiếp cho mình cho dễ chứ nói này khó hiểu quá

Ý mình là thế này nè bạn

http://vibigaba.esy.es/index.php/tut_jquery/view/24/order%20implement

Mới làm xong đấy, bạn xem có cách nào gọn hơn không?

Cái này giải quyết được cơ bản cái add hóa đơn thôi còn edit lại cái hóa đơn thì hơi chua, vừa lẫn lộn chi tiết thêm mới, chi tiết del, chi tiết edit…

=)) mình thì cũng gà về font-end lắm mình nghĩ như thế này bạn để chọn loại hàng với số lượng tách ra với hóa đơn nếu của bạn chỉ có 3 thứ bánh kẹo cafe thì bạn có để để trong ct mặc định đều có 3 cái nhưng số lượng bằng 0 khi click add thì bạn tăng số lượng lên theo số lượng bạn chọn dùng ng-if để ẩn những gì có số lượng =0
còn nếu bài toán của bạn nhiều thì bạn kiểm tra trong mảng có sản phẩm chưa thì để tăng số lượng or giảm or còn trong bài toán thực tế mình làm thì cũng gần giống như bạn thôi chỉ nhưng chỉ cho edit số lượng =))

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?