Làm thế nào để vào Windows khi Windows bị lỗi

Hế lô các bro. Tình hình là khi ra tiệm cài win, em thấy mấy nhân viên họ cắm usb vô rồi vào được windows bình thường luôn, sau khi copy data ra hết thì họ mới tiến hành install windows. Vậy thì cho e hỏi làm cách nào để làm đc như họ ạ? tức là tạm thời vào Windows để copy data rồi mới cài ấy (giống như chế độ try Ubuntu vậy đó) :slight_smile:

Bạn lên mạng tìm hiểu về DLC Boot. Mục đích của nó là tạo ra 1 boot bằng usb.
http://dlcboot.com/

1 Like

Trong các phiên bản Hirent’s boot mới nhớ không lầm là có mini Windows (XP hoặc 7 gì đấy). Tìm hiểu cách dùng đĩa hirent’s boot nhé.

1 Like

Hi Long Dragon
Dung Ubuntu live @_@!

Đơn giản thôi, mình sẽ đọc ổ cứng theo cách khác không phải hệ điều hành hiện thời nữa. Dùng đĩa Hiren’s boot hoặc usb có Ubuntu đều được.

1 Like

Lấy làm gì em, kỹ thuật họ cài win của em lại thì dặn lấy dữ liệu trong phân vùng của hdh cũ lại cho em, không có máy tính lấy gì ra hirenboot. Gặp cao thủ tý có khi không cần cài lại win luôn, rất nhanh.

1 Like

Trong cái USB đấy chứa 1 hệ điều hành khác. Người ta sẽ khởi động từ hệ điều hành trên USB chứ không phải ổ C.

1 Like

Ý em là windows ấy anh, chứ ubuntu thì ko nói j :slight_smile:

Vậy làm thế nào để khởi động OS từ USB thế a ? (vì thường thì khi cắm usb và boot thì nó hiện ra cái bảng install windows luôn đó ạ :(( )

Trên cái USB đó là 1 cái OS đã cài ra rồi chứ không phải bộ cài Windows nhé.

1 Like

À, vậy nếu giả sử mình lưu data trên OS đó thì data đó sẽ mất sau khi shutdown hay đc lưu vào đâu đó a ?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?