Làm thế nào để upload ảnh lên Server Amazon S3 bằng javascript trực tiếp từ Browser

Bây giờ mình có keyId , và secret access key cũng như các thông tin đầy đủ . làm thế nào để dùng js upload trực tiếp từ trang html lên server s3 nhỉ . cảm ơn mọi người .

Làm thì được đó mà nguy cơ bị chiếm quyền upload rất cao nha vì lộ KeyId và Secret Access. Nên dùng xác thực từ phía Backend thôi bạn không nên làm như thế.

Chào bạn , mình biết nó nguy hiểm mà , nhưng mình chỉ sử dung nó trên local thôi , nó là tool nội bộ . mình sử dụng được hàm Upload rồi ,nhưng mình lại dùng Typescript cho react . giờ đang không biết sử dụng aws-sdk trong Typescript thế nào . bạn dùng bao giờ chưa , mình dùng sai cách nó báo AWS is undefined .

search cái là ra mà :sweat_smile: post text thì dễ mà post image mình chưa thử, cùng lắm thì cho ra base64 xong convert lại

em làm được rồi anh ạ . đơn giản lắm , chỉ cần dùng js bình thường ở file HTML tĩnh . cơ mà bây giờ em muốn sử dụng nó trong Typescript ( tsx ) . nó đang báo AWS undefined . botay.com .
lên stackoverflow hỏi mà chưa có ai giúp được .
http://stackoverflow.com/questions/40457547/how-to-import-aws-sdk-to-tsx-file-in-react/40457684#40457684

ai vào giúp để mình còn đánh fame nào :smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?