Làm sao để khắc phục hình ảnh camera bị phản chiếu trên win 10

Chào Anh chị, Em có con laptop MSI mới mua nhưng em gặp tình trạng hình ảnh camera bị phản chiếu. Em đã tìm được 1 số cách khắc phục nhưng là trên google meet, còn trên các phần mềm như MS Team, camera app trên windown 10…vv thì chưa tìm được. Điều này ảnh hưởng đến việc thi online khi mà thầy cô bắt đưa thẻ sinh viên lên camera và kết quả ảnh nó bị phản chiếu. Rất mong được anh chị chỉ cách khắc phục. Em cảm ơn rất nhiều ạ.

Tất cả các phần mềm như MS Team, Google meet đều có phần chỉnh Mirror Setting. Chúc bạn mò lại thành công.

Nếu MS Team máy bạn không có thì vui lòng update bản mới nhất.

Cách khắc phục từ gốc thì cài app điều chỉnh driver của hãng (nếu có). Hoặc dùng 1 phần mềm bên thứ 3 như YouCam để chỉnh.

Từ khóa: Mirror Camera

5 Likes

Trường hợp của em như này thì có phải do driver không ạ.

Do phiên bản của bạn không có. Hoặc là update MS Team, hoặc là cài YouCam.

3 Likes

bạn đã thử chụp hình, rồi mở file hình ra chưa?

1 Like

Máy em mới mua, nên em cũng mới cài MS Team gần đây thôi ạ. Thường thì trên trường thi bằng phần mềm chỉ cho mở Ms team thôi ạ. Mở phần mềm khác có thể bị lỗi ạ.

Em nghĩ không cần vì em đã thử Record trên Ms Team để xem lại và kết quả hình của em vẫn bị phản chiếu. Nếu đưa thẻ sinh viên lên camera là sẽ thấy ngược ngay.

Ý là dùng app camera native theo máy để chụp ảnh nhằm chẩn đoán tình trạng đó là do driver hay do MS team gây ra.

bạn nhờ mọi người gợi ý giải pháp, tỏng khi gợi ý thì bạn lại nghĩ là không cần

4 Likes

Chụp ảnh thì ra ảnh đúng chứ ko bị ngược chữ ạ.

tải app droidCam dùng điện thoại kết nối với PC qua cable USB hoặc wifi làm camera ngoài, ảnh vừa nét vừa đỡ tốn thời gian fix.

1 Like

Trường em thi bằng Safe Exam Browser nên có khả năng bị chặn ạk, được mở mỗi Ms team thôi ạ.

Em nghĩ tính năng phản chiếu trên Ms Team đang được phát triển( Mirror ).
Khá khó hiểu là bây giờ em tự record lại thì ảnh đúng bình thường.

Còn buổi trước họp lớp bạn khác record thì lại bị

Chắc để em nhờ bạn khác call rồi record lại xem sao ạ. Cảm ơn ac đã giúp em ạ!

Mấy thằng như YouCam và droidCam nó tạo 1 lớp hỗ trợ cho Camera, bạn cứ cài vô để chỉnh cam thôi, chứ nó không phải là phần mềm thay thê MS Team, khi nào bị chặn hẵng hay, chưa cài sao biết bị chặn.

Thứ nhìn thấy trên máy của bạn sẽ ngược với mọi người nhìn thấy.

4 Likes

Đưa thông tin thì thiếu, người ta chỉ cách sửa thì sợ này sợ nọ :rofl: Thôi thì đăng lên ID, pass teamviewer lên xong để máy đó đi ngủ ai đi ngang qua rảnh thì fix :rofl:

Sao không hỏi, IT, CSKH chỗ bán luôn

Vậy trường hợp thí sinh thi bằng máy bàn, gắn webcam rời, chẳng lẽ phần mềm đó nhận dạng ra phần mềm hack à.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?