Làm sao để gửi tin nhắn đến email của khách hàng bằng php?

Chả là em đang sắp hoàn thành cái website viết bằng php thì đến đây thì gặp vấn đề . Đó là làm sao mình có thể gởi tin nhắn đến gmail của khách hàng ý ạ ?
Không biết trong php có hàm đó nữa hay không , các bác giúp em với chứ em tìm không thấy :frowning:
Cảm ơn các bác nhiều

https://www.google.com.vn/search?q=php+mail&oq=php+mail&aqs=chrome..69i57j0l3.4765j0j7&client=tablet-android-sonymobile&sourceid=chrome-mobile&ie=UTF-8

bác ơi
từ PHP 4 trở lên là sài cái này là được rồi hở bác ?
Hồi sáng em mới gg thì thấy nó bảo sài mail server các kiểu nữa ?

Dù sao cũng cảm ơn bác nhé <3

muốn làm 1 tính năng gì đó thì phải tìm hiểu kĩ về kĩ thuật để làm tính năng đó chứ ko phải là cú pháp
cái gửi mail này cũng vậy, phải tìm hiểu kĩ, để gửi được cái email thì cần phải có những cái gì, cách ứng dụng mail gửi mail ra sao, nhận mail, lưu mail thế nào
tất nhiên sẽ có những chỗ cho bạn tầm chục dòng code là có thể gửi mail được thôi, nhưng mà rốt cuộc thì kiến thức đó ko phải của mình

1 Like

Nếu bạn đang sử dụng xampp trên windows để cài apache thì cần điều chỉnh file sendmail.ini tại phần:

smtp_server=smtp.gmail.com
.......
auth_username= "[email protected]"
auth_password= "pass"

cái này là sử dụng mail của mình . khi mình sử dụng cú pháp mail thì nó sẽ sử dụng mail này để gửi đúng không bác ?
Dù sao cũng cảm ơn bác nhá <3

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?