Làm sao để bypass hệ thống chặn bot của Google để đăng kí Gmail bằng Selenium

Chào các bác, em đang tìm hiểu về selenium nhưng gặp khó khăn ở chỗ em viết auto đăng ký gmail của gg sử dụng selenium nhưng khi đky hoàn tất thì tk bị khóa vì gg nó phát hiện mình xài selenium. Cho em hỏi là mình có cách nào để gg nó k biết mình sd selenium k. Mong các bác chia sẻ giúp em. Cảm ơn các bác.

Nói thật thì mấy anh devs bên Google làm hệ thống chặn bot ghê lắm. Trên mạng thì có một mớ cách bypass hệ thống trên, từ đơn giản đến phức tạp đều có, chẳng biết nên dùng cách nào để bypass, mà có bypass được thì cũng chưa chắc đã ổn định :joy:. Mò trên mạng chỉ thấy đăng nhập chứ không thấy đăng kí :penguin:.

Thử qua bên này đọc bình luận xem, biết đâu tìm ra cách:

Keyword: This browser or app may not be secure selenium.

6 Likes

Gì chứ dùng trình duyệt Chrome thì đừng có dại làm những chuyện kia. Ngày nào đó Google hoặc Alphabet cấm vĩnh viễn hẳn dịch vụ của nó luôn thì ngáp đấy nhé. Lúc đó không xài được bất cứ cái gì liên quan đến hệ sinh thái Google trừ khi đổi máy tính và qua nhà khác xài đường truyền Internet khác, email Gmail khác.

10 Likes

em cảm ơn các bác, tạm thời e bỏ qua selenium để làm chuyện đó rồi. Vì k qua được :v

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?