Làm sao các phần mềm active làm được?

em có một vấn đề đang thắc mắc là làm sao các phần mềm active như active win hay active office lại làm được xin mọi người giúp

Nó đưa key giả với script, patch vô để crack đó bạn, app đó là phần mềm tà đạo.

4 Likes

Bạn giải thích thêm được ko? chỗ “key giả với script, patch” cụ thể giúp mình:
1/ Key giả ở đâu có? rồi người làm ra key giải này làm sao biết structure của key thật ra sao để làm?
2/ Script này viết như thế nào?
3/ Patch là patch như thế nào? cụ thể từng step được ko bạn?

2 Likes

à ko phải key fake mà là dùng 1 key thật nhưng phần mềm lấy key đó active cho nhiều app, các script mình ko rõ nó viết như thế nào nhưng nó chặn phần mềm kết nối với server để check license, rồi kiểu reset trial nữa, có gì nhờ mọi người bổ sung thêm ạ

mình không biết active win, office có giống crack phần mềm không, nhưng hồi mình học môn kiến trúc máy tính và hợp ngữ thì có học về dịch ngược phần mềm (reverse engineer), đại khái cách làm sẽ là dùng một tool chuyên dịch ngược file thực thi (ví dụ .exe) ra hợp ngữ. Sau đó sẽ đọc đoạn code hợp ngữ đó để tìm ra quy tắc sinh key. Cách làm cơ bản nhất là thay vì ngồi đọc toàn bộ code hợp ngữ thì bạn có thể nhập thử key để chương trình hiện thông báo lỗi (ví dụ: “key is invalid” ), sau đó sẽ search trong toàn bộ đoạn code hợp ngữ đó để tìm ra những chỗ có chứa chuỗi “key is invalid”. Rồi vô mò những hàm nào gọi tới hàm hiển thị hộp thoại thông báo đó … cứ mò mò vậy tới khi tìm được chỗ sinh key rồi thì đọc và tìm ra quy luật

2 Likes

Nó muốn làm được nó phải hiểu rõ quá trình xác minh key được phần mềm thực hiện như thế nào và dựa vào đó can thiệp vào quá trình xác minh.

3 Likes

https://daynhauhoc.com/faq

Các chủ đề có nội dung sau sẽ bị khóa khi được đăng lên DNH:

• Chủ đề có thể gây hại đến các thành viên diễn đàn, các cá nhân, tổ chức trong thế giới thực.
    • Chủ đề chia sẻ kiến thức tấn công hoặc phòng thủ trên một đối tượng cụ thể giúp cho có thể tấn công thành công đối tượng đó.
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?