Kiếm tiền bằng youtube partner có dễ không? có nên đi theo reup không?

e mới được biết đến youtube partner. Thấy nhiều người kiếm được khá lắm. E là sinh viên thấy mà ham
Nhưng không biết nó khó không? bắt đầu như thế nào? Tuy có nhiều bài hướng dẫn trên gg nhưng vẫn mong được sự góp ý của các mem trên daynhauhoc
Thanks !

Không bao giờ đi reup nhé, lợi ít mà hại nhiều. Số tiền bạn kiếm được không được bao nhiêu, và chưa chắc là bạn kiếm được tiền, mà ảnh hưởng rất nhiều đến những người khác.

Những vấn đề do reup gây nên:

• Những người làm ra video, nhưng lại không hưởng được tiền từ video đó, họ sẽ không làm nữa
  • Người muốn tìm video chính chủ không thể tìm được vì có quá nhiều video reup
  • Cộng đồng quốc tế kì thị người Việt Nam chỉ nhìn gần mà không nhìn xa, chỉ biết lợi cho mình mà không nghĩ cho người khác giống như TQ.
11 Likes

Quan trọng phải có nội dung, còn phải seo các kiểu nữa :smile_cat:

rất cảm ơn lời chia sẻ của a ạ :smiley:

1 Like

Mình nói thật chứ kiếm tiền chẳng bao h là dễ dàng cả,cái gì cũng có giá của nó mà đôi khi chỉ người trong cuộc mới biết ,người khác thấy dễ dàng vậy thôi chứ khi bước vào mới rõ .Bạn reup có rất nhiều rủi ro , nếu ko có chiêu trò gì thì rất dễ sụp ,bạn có thể reup một vài video sẽ hiểu thôi ,cũng coi như là 1 trải nghiệm :smile:

3 Likes

Bác có biết Vũ Liz không :smile: lúc trước reup clip người khác rồi bảo là của mình , bị tụi Troll game thủ ném đá quá , phải dẹp tiệm một thời gian :blush:

Câu trả lời không nên reupload .
Lí do: Thuật toán xử lí bản quyền trên youtube cực kì mạnh, dù bạn có cắt ghép, chỉnh sữa thì nó vẫn nhận ra. Và khi nhận ra thì nó sẽ gửi thông tin đến chủ bản quyền và cho phép chủ bản quyền hoàn toàn quyết định như: xóa, khiếu nại hoặc thu lợi từ video reupload của bạn.

Youtube partner tại Việt Nam không mang lại doanh thu cao đâu bạn, phí trả tiền cho video thấp nhất. (Do việc reupload của người Việt mà ra cả). Mình được biết một kênh làm video giải trí cũng nổi tiếng lắm nhưng chỉ kiếm được 2 triệu trong 3 năm thôi. Thường thì các youtube partner Việt Nam làm video để thu danh tiếng, sao đó họ nhận quảng cáo từ công ty.

4 Likes

Hôm bữa anh Sơn rảnh ngồi report ba mươi mấy cái video của 1 thằng nào đó dám reup mà chưa xin phép ảnh.
Thế là thằng đó đi luôn cái channel hai trăm mấy video.

4 Likes

ờ vậy chắc bác fan Vũ Liz? Tự dưng đào mộ vài post lên cmt chả liên quan gì :))

Thanh niên này đi đào cả đống topic lên rồi post không liên quan. Chắc phải đi dẹp bớt thôi.

upd: Đã flag off-topic tất cả những cmt không liên quan của thanh niên này trên tất cả mọi topic.

Haizz, mới vào DNH, chắc định đăng cái gì đó, phải farm đủ post thôi mà :joy:
Mà không biết là DNH có hệ thống mod chuyên cần :joy_cat:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?