Không thể tải Visual Studio installation files trong khi mạng vẫn ổn định

Capture

Vậy là VS installer có bug rồi
Báo với MS rằng mạng (chắc là Internet) của bạn ổ định nhưng lại nhận được thông báo đó.

2 Likes

có cách nào khắc phục ko b nhỉ:(((

Hi @Khue_Ngo

Theo như thông tin bạn cung cấp thì mình kết luận rằng check your internet connection and try again để fix.

#Cua

mạng của mk vẫn ổn b ạ.mk vẫn tải dk mấy phần mềm khác
ko hiểu là tại sao

Hi @Khue_Ngo
Mình nghĩ nhiều người bị lỗi này, mình thử search vài keyword đầu thì google đã suggest unable to download installation files. check your internet connection and try again và có rất nhiều hướng dẫn fix lỗi từ youtube cho đến stackoverflow,… bạn thử hết nhé.

Hope it helps !

#Cua

1 Like

oki thanks you b
mk vào thử liền

bạn ơi tải được chưa, chỉ mình với. Tìm hết mọi cách rồi mà không được.

bật VPN hay proxy thử đi bạn hoặc chuyển sang 4G

Cảm thấy khôi hài khi nhiều bạn đã “đứng ngoài bãi giữ xe” trước khi bắt tay vào viết được dòng code C Sharp nào vì không cài được Visual Studio. Con đường lập trình viên không thể bỏ qua xác của một Power User.

Đã nhiều năm không còn được bỏ đĩa CD vào khay đĩa, thực hiện việc đặt Visual Studio cho các bạn cùng team nữa nên giờ không rõ nó có gì thay đổi hay không, nhưng còn nhớ thế này: có 2 cách cài đặt.

1 cách là dành cho mạng ổn, tải một file ngòi về, cài đặt file này thì sẽ tự kết nối lấy thêm về cài

1 cách còn lại: tải vết tất cả file cần thiết bỏ vào 1 thư mục rồi cài đặt sau

Ngoài ra, nếu là công ty có đông lập trình viên, 2 cách trên có vẻ chẳng chuyên nghiệp tẹo nào, người ta có cách thứ 3 đó là cài từ một file server trong mạng LAN/ WAN và có thể không cần phải tới máy cần cài để thao tác dù máy đó có nằm trong cùng toà nhà hay nằm tận bên nước khác.

Giờ sao đây? Mấy bạn cài đặt không làm được theo cách 1 thì thử cách 2, chứ đâu mà đầu hàng sớm vậy?

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?