Không tắt được windows 10

Không nhỡ rõ là máy trước đó đã update cái gì ? Mà sau vài lần sử dụng thấy máy không tắt được nữa. :confounded:
Khi nhấn shutdown máy chuyển sang sleep. Rê chuột ấn phím cái là nó thức dậy. Không tài nào tắt hẳn nó đi được.
Mình có thử Disable Turn on fast start-up đi thì tắt máy được. Còn mở lên thì không được ?
Ai biết chỉ giúp mình cách khắc phục lỗi không shutdown windows 10 được nhưng mà không tắt chế độ Turn on fast start-up với :sweat:

Phải máy HP không ? :smiley:

Máy Lenovo G510 bạn ơi.
HP thấy hướng dẫn gỡ driver Intel Management Engine Interface mới là hết.
Làm theo thấy cũng vậy :disappointed:

1 Like

Thôi thì làm ntn nhé :smile:.
Nhấn Windown +R gõ cmd => shutdown -s -t 0 .
Win 10 lỗi tùm lum .

1 Like

Xuống win 7 hay win 8.1 đi bạn ơi.
Win 10 không xơi được thì thui :wink:
Bạn t nó cũng bị vậy 2 - 3 lần. cài lại win 8.1 luôn rồi

win 10 lỗi tùm lum vẫn chày cối dùng thì chịu :)))

Mình xài quanh năm suốt tháng có thấy lỗi lầm gì đâu, vừa ổn định vừa mượt hơn rất nhiều so với win 7, win 8…

Video này có thể sẽ giúp được chủ thớt…

3 Likes

Ủa có lỗi này nữa à :smile_cat:

Có đâu, Đạt xài bản quyền chạy tốt nhé hehe

win 10 xài rất tốt đã khắc phục hầu hết lỗi của win8,8.1

Chắc do dòng máy , @ltd cũng đang dùng bản quyền mà vẫn lỗi .

1 Like

Thấy ok mà có lỗi lầm gì đâu. Xài đó giờ mới bị cái vụ shutdown này luôn á. :sweat:

Mình down về 9.5 rồi mà vẫn bị…

Mình cũng từng bị lỗi này, lap sau khi shutdown thì quạt vẫn quay, mình không biết bỏ vào cặp, hồi lấy ra cái lap nó như cục than vậy. Cách giải quyết là uninstall cái driver Intel Management Engine Interface, cài bản 9.x . Máy mình đang dùng là dòng Dell

Mình có làm thử cái này rồi. Nhưng vẫn ko đc. Giờ phải tắt fast boot đi mới shutdown đc. Cảm giác khởi động thật là chậm :expressionless:

unistall cái driver intel đó ko đc đâu.bạn thử vào đây https://downloadcenter.intel.com/search?keyword=intel+management+engine rùi down bản 10.0.38.1036 cài đè lên thử xem đc ko nhé.vì cái driver bản 11.xx này bị lỗi shutdown trên rất nhiều máy

máy ko có intel thì sao cài driver Intel Management Engine Interface mấy bạn :expressionless:

Ban thu nng cap len 1511 xem. Minh dung ca thang roi van muot nhu bong ^^

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?