Không gõ được dấu ngoặc nhọn {} trên Dev-C++

Xin chào mọi người!
Em bắt đầu tự tìm hiểu lập trình C/C++, nhưng không thể gõ các ký tự đặc biệt như dấu ngoặc nhọn này {}… khi dùng
Dev C++
Cho em hỏi cách gõ chúng hay có phải cài thêm phầm mêm gì đó hỗ trợ để gõ không ạ?
Kính mong mọi người giúp đỡ!

Tắt Unikey, language option dưới góc phải màn hình (nếu có). Nếu không được thì… thay bàn phím.

3 Likes

.Nhưng trên bàn phím laptop lại không có phím nào để gõ dấu ngoặc nhọn thì sao ạ?

Làm gì có bàn phím Laptop nào mà không có phím Dấu ngoặc nhọn ???

Ngay cả hàng Tàu nó còn có nữa cơ mà !

2 Likes

dấu này đây ạ “{”, em chỉ gõ đc (),<> còn {} thì bó tay

Thế sao bạn gõ được {} đó :sweat_smile:

3 Likes

em thề em cũng không thể gõ đc trên dev c,còn trên các ứng dụng khác như facebook hay là diễn đàn này vẫn gõ ddc làm ơn giúp em

Thời đại nào rồi mà còn xài dev C hả bạn :expressionless: đổi sang sublime text cho tân tiến hơn đi :v

sublime text để cài mingw nữa, tốn thời gian quá, cài visual studio 2017 luôn cho nó máu :V
Mình khuyến nghị bạn xài Code::Blocks hoặc Codelite

2 Likes

Máu hơn, tậu cái macbook, cài XCode, viết C++ trên XCode. :sunglasses:

2 Likes

Bạn bị lỗi Font trên máy rồi, bạn xem ở góc phải dưới màn hình có tùy chọn ngôn ngữ ấy click vào và thay đổi xem được không?

Bạn shift + phím dấu ngoặc nhọn ( nhấn 2 lần phím ngoặc nhọn nha)

Xin lỗi cho mình hỏi: làm sao để bấm “{” trong C mà nó hiển thị là một cặp “{}”, tương tự phím “(” trong C nó sẽ hiển thị “()”, nó có phím tắt nào đó phải không?, mình bị nhiều lần rồi mà do toàn ăn may nên mới bật nó lại được thôi, chỉ cho mình với cảm ơn.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?