Khôi phục file CPP từ file EXE!

Mọi người cho mình hỏi có cách nào khôi phục file cpp từ file exe k? Mình lỡ tay xóa mất file cpp r (cả trong thùng rác luôn :slight_smile: ) giờ có cách nào khôi phục k ạ!

Cơ bản là không nhé bạn. Khôi phục mã nguồn từ sản phẩm được thì cái ngành CNTT này ai dám lập trình để bán nữa :joy:

Mà cái bạn xoá mất nó là gì vậy? Bài tập lập trình trên lớp thì dễ mà, bài thi học kỳ khó lắm thì 20 phút là code xong chứ mấy.

4 Likes

Theo hiểu biết hạn hẹp của mình thì vẫn có decode exe. Tuy nhiên không phải exe nào cũng decode được. Giống như điển hình Hash là hàm một chiều không có decode nhưng vẫn có decode hash md5 và nó không phải cái nào cũng decode được.
Bài tập thì chắc là decode được đó :wink:

1 Like

IDAPro bản mới nhé, có phần sinh mã C tham khảo. Nhưng để xài thì phải hiểu đc asm và cách hđ của exe đã. Có điều Tool này ko giúp khôi phục mã nguồn đâu.

1 Like

Decode md5 trên mấy web site thực chất là 1 csdl lưu trữ sẵn 1 cột là md5 , 1 cột là decodemd5 thôi chứ md5 ko giaỉ đc đâu

2 Likes

Md5 ko giải đc, nhưng có thể tạo đc dữ liệu khác cũng khớp với md5 đó.

1 Like

Cái này thì đúng vì md5 chỉ chứa mỗi số với chữ bình thường làm sao biểu diễn hết đc

1 Like

Code đấy là bài tập khá dài. Cố gắng làm lại vậy :slight_smile: Cám ơn m.n

Nếu chỉ xoá và chưa wipe thì may ra có cơ hội gỡ gạc bằng phần mềm khôi phục dữ liệu, thử google xem, mình chưa làm bao giờ nhưng thấy nhiều trường hợp làm rồi, thành công hay không thì chưa thấy có feedback

Soft nó đọc ổ cứng và show toàn bộ lịch sử đọc/ghi ra cho bạn thì phải(từng mở soft lên mà chưa ấn khôi phục nên ko rõ)

2 Likes

Vâng, em biết là nó phụ thuộc vào số lượng từ nhưng nó cũng là một cách decode một cái one way encode

Khuyên lần sau dùng source control và đồng bộ với bitbucket.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?