IBus Bamboo - Bộ gõ tiếng Việt cho Linux

Đang dùng bộ gõ này trên linux. Thấy sài rất tốt. Cảm ơn tác giả.

Bộ gõ bamboo thực sự là bộ gõ tiếng việt tuyệt nhất trên ubuntu, bộ gõ sửa được rất nhiều vấn đề ibus-unikey gặp phải.
Mình thì thường xuyên sử dụng nhất là chế độ gõ 3, rất ổn. Cảm ơn tác giả tâm huyết!

Quá ngon, fix được cái lỗi gạch chân max củ chuối của Ibus <3

Đấy không phải là lỗi, đấy là tính năng nhé :laughing:

2 Likes

à ok bác, em cũng không rõ cái này lắm, nhưng mà cực kì khó chịu với nó :smiley:

1 Like

Và giờ Windows 1903 cũng đã học hỏi tính năng đấy. :face_with_hand_over_mouth:

3 Likes

Tính năng này luôn có trong input method khi nó sử dụng preedit mà, đâu mới mẻ gì.

1 Like

chào anh Lâm, nhờ anh Lâm hướng dẫn em cài ibus bamboo trên Manjaro xfce được không !

em đã cài rồi, nhưng để gõ được tiếng việt thì lúc nào cũng phải bật app IBUS REFERENCY lên, nếu close cửa sổ thì ibus bamboo cũng tự động tắt đi và không gõ được tiếng việt nữa

Bạn có thể bấm tổ hợp phím Ctrl + F2 , nhập ibus-daemon để chạy chương trình , nên cho phần mềm chạy cùng với khởi động cho tiện vào session and startup để chỉnh

1 Like

Tác giả còn phát triển bộ gõ này không nếu còn thì mình nghĩ bạn nên tạo trang donate đi. Để mọi người đóng góp chút ít để cà phê tỉnh táo mà phát triển vì cộng đồng liux việt

mấy ngày nay gõ ibus-unikey bị lỗi trên facebook. mình cài bản ibus bamboo thấy gõ rất tôt.
thanks tác giả.

mở Terminal rồi bạn nhấn tổ hợp phí Shift ~ nhấn số 7

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?