Hướng dẫn cách khám phá Onion Web và thế giới Dark Net (Phần 1)

Tầm năm 2003 vs 2004 mình còn học tiểu học và chưa biết đến Internet là j chứ đừng ns là Dark Net :sob:

thớt cho em bít các từ khóa để seach trên deepweb với ah.

1 Like

Bạn còn tham gia forum k ?
Bạn có thể ns rõ chủ đề bạn mún !

nhân tiện theo chủ đề này, em có thể biết rõ cách ẩn danh trên web ít bị lộ nhất có thể không?
Hiện tại em chỉ biết như che webcam, dùng VPN, tor các thứ
Chỉ là thắc mắc cá nhân thôi ạ.

2 Likes

Thực ra thì 1 khi đã lên mạng Internet thì k có cách nào để ẩn danh toàn diện đi…
Mình chỉ biết 1 số trò như:
Tắt Javascript đi (bắt buộc)
Truy cập các site có SSL
K cài đặt phần mềm Crack, tool hacker game trên máy tính cá nhân
K để lại quá nhiều Info của mình trên FB và các forum
Dùng phần mềm quản lí mật khẩu

Một vài quy tắc bạn nên tuân theo khi quẩy ở Darknet… k tuân theo cũng k chết âu mà lo

4 Likes

Ngoài ra bạn nên tham khảo : https://securityinabox.org

Và một số tài liệu liên quan đến Bảo vệ Privacy cho Human Rights Fighter . Như vậy bạn không cần kiến thức cũng có thể tạm thời giữ sự riêng tư trên mạng. Tuy nhiên, cái giá phải trả là hơi đắt:

1. Bạn không được dùng Facebook, Twitter và các mạng xã hội, cũng như các dịch vụ mail như Gmail khi bật Javascript. Bạn phải load trang HTML của chúng để xài. Và sẽ thiếu thốn chức năng.
  2. Bạn không được dùng Windows, vì thói quen dùng lậu của người Việt Nam khiến cho bạn cứ thế vạch áo cho người xem lưng. Bạn bắt buộc phải dùng Linux!! Không còn cách nào khác cho người Vietnam nữa đâu!! Theo mình gợi ý là Fedora Linux cho người mới bắt đầu. Tuyệt đối không dùng Ubuntu vì nó có liên quan một chút đến thu thập dữ liệu người dùng. Sau một thời gian, bạn chuyển sang Arch Linux để đảm bảo tính riêng tư hơn. Chú ý thêm, khi sử dụng Windows 10, bạn TUYỆT ĐỐI không có sự riêng tư. Bởi vì Windows 10 cần thu thập dữ liệu người dùng để nâng cấp trải nghiệm người dùng. Hãy TỪ BỎ Windows nếu nghĩ đến “riêng tư”.
  3. Sử dụng phần mềm như Veracrypt, KeePassX , để tăng cường bảo mật thông tin.
  4. Sử dụng GPG4USB để gửi tin nhắn mã hóa quan trọng , mà không muốn ai đọc được. phần mềm này có hỗ trợ linux.
  5. Hãy sống theo lối sống cực đoan, như thể có ai đó đang theo dõi bạn từng giây, luôn luôn đa nghi, luôn luôn cảnh giác. Trust Nobody!!!

Good luck!

7 Likes

Quên mất là ngoài tắt JavaScript thì bạn tắt cả Java và thậm chí cả cái ActiveX của bác Mai cồ nữa … :sweat_smile:

:joy: :joy:
Một vài cái bổ sung thêm :

muốn trao đổi học hỏi thêm mà nhấn vào tên bác không thấy mục tin nhắn đâu vậy trời :sweat_smile:

1 Like

Có mà… Kiểm tra lại thử xem nếu k thấy thì nên mang nó đi sửa đi…

1 Like

em không thấy thật mà. nhấp vào có mỗi giới thiệu thông tin các thứ thôi chứ không thấy nhắn tin đâu cả, vào box tìm tên nhắn tin cho bác thì được thông báo không thể gửi tin nhắn riêng tư, nếu có mục tin nhắn mà 1 gà mờ như e không thấy thì b chỉ cho e được không :joy:

1 Like

share thêm đi! Ae hóng cái này nhiều lắm

2 Likes

Do bạn là Basic User nên k gửi tin nhắn đc. Bạn cần đạt cấp Member User để có thể chat… :wink:

2 Likes

Ad The Wind ơi! Ad có video clip hay link tải Clip về xem Ad cho Em với ạ! Em cảm ơn Ad. Đây là gmail của Em ạ… [email protected]

Thks bác @Kulteam , thêm vài cái để vọc rồi :grin:

1 Like

Mình rất tiếc là mình k sent qua Gmail… Nếu bạn mún làm ơn Inbox ở Dạy nhau học

1 Like

Chúc bạn có những trải nghiệm tuyệt vơi ở Dark Net

1 Like

Nghi nghi câu này quá :))

2 Likes

Sao lại nghi ngờ nhỉ… Ng ta thật lòng chúc mà :wink:

2 Likes

Thực ra là mình tính là 11 phần cơ. Tại lười quá nên pót đến phần thứ 7 rùi ngừng lun… Nếu mọi ng thích thì hum nào rảnh mình update tiếp :blush:

Bác ơi! Trong này Inbox như thế nào vậy ạ? Em không gửi được tin nhắn cho Bac.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?