Hỏi vui về các senior dev

Tự nhiên hôm nay ngồi code lại nghĩ không biết là các senior có vừa code vừa search stackoverflow giống mình không nhỉ? Có bác nào truyền thụ kinh nghiệm đi trước với. Em cảm ơn

Đến full stack vẫn search nhé=))

mình nghĩ senior họ sẽ tìm cách giải quyết vấn đề trước khi code nên khi code ít lỗi lắm , có lỗi thì lỗi nhỏ họ có thể sửa được …

Chắc chắn là có rồi =]]

Vẫn search nhưng trên official docs, mò danh sách API, hoặc tìm issue trong Github.
Theo ý mình.

Trên diễn đàn có ‘code thần’ không lên cho anh em giao lưu này. :grin:.
À mà cái cậu @ttdung997, full_stack không ngon lành gì đâu bạn ơi, culi chính hiệu đó, thằng này không có google và StackOverflow thì sống không bằng chết.

Lập trình viên thường có quỹ thời gian cỡ 10h làm việc mỗi ngày, front-end hay back-end hay full stack hay full stackoverflow cũng như nhau. Nên thường full stack sẽ không chuyên sâu như 2 anh trước, càng thường xuyên phải stackoverflow hơn. [spoiler]Đừng tin, em chém gió thôi[/spoiler]

senior dev thì chủ yếu có kinh nghiệm giải quyết vấn đề.
Khi những vấn đề họ đã từng làm qua thì sẽ suy nghĩ nhanh được cách giải quyết.
Những vấn đề họ chưa gặp thì phải lên internet để tìm thêm thông tin.

mình nghĩ cấp bậc nào rồi cũng sẽ dùng gg search thôi, có thể là tìm cách để giải quyết vấn đề, cũng có thể là để so sánh để tìm ra cách tốt hơn…

hỏi đứa senior bên cạnh :v

2 Likes

Mình có quen vài senior thì khi gặp lỗi họ tự debug là chính. Hoặc đọc docs, lên issue của các thư viện đang dùng và đọc.

Mặc dù mình search google thì cũng nhanh ko kém =)) trừ khi lỗi quá khoai, ít ai gặp phải thì lúc đấy tự set debug nhanh hơn nhiều.

1 Like

Tự dưng thấy bài này liên quan

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?