Hỏi về render react native

e đang tập tành tự học react native ,cho e hỏi sau cái hàm render e khai báo giống tài liệu mà tại sao lại báo lỗi ạ , với thêm dâu " ; " ở cuối hàm alert cũng báo lỗi.

Giải thích dùm e cái dòng này với , e khai báo như vậy cũng báo lỗi luôn . Cảm ơn ạ !

IMG_20201125_111239

Có 2 cái mà bạn thiếu là kiến thức cơ bản JS, vâng cơ bản bạn nhé, không nâng cao gì đâu. Ờ mà bạn hổng cả kiến thức React luôn ấy.
Nữa là bạn thiếu kỹ năng tìm kiếm google, cái này thì khó trách bạn, vì bạn mới học và vì bạn bị hổng kiến thức nên chẳng biết từ khóa là gì.

Mình thì chỉ có khuyên bạn học lại JS thôi, tài liệu thì đây, bên trái có menu chỉ từng phần học

Như bạn thấy việc hổng kiến thức dẫn đến việc đi google rất khó, trong khi nếu bạn chịu khó học qua những cái cơ bản thôi thì chả phải đi hỏi ai, tiết kiệm rất nhiều thời gian.

Học từ ngọn xuống mình không phản đối nhưng nó có những khó khăn nhất định, và nếu bạn không biết những khó khăn đấy, cũng như không có khả năng giải quyết, mình khuyên bạn ra trung tâm học, bạn trả tiền để được hỏi, thích hỏi gì thì hỏi.

6 Likes

Chân thành cảm ơn anh đã góp ý

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?