Hỏi về nâng cấp cpu laptop

Mình đang dùng dell latitude 6430 i5 3340m,nay anh mình có cái xác máy khác có cpu i7 3470qm,vậy xin hỏi mọi người mình có thay qua được k , nếu được thì có nên thay không,mong mọi người chỉ dẫn

Hi Nguyễn Văn Vương.
Bạn này hỏi đủ các thể loại nhỉ.
Về mặt lý thuyết thì không gì là không thể tuy nhiên tri phí bỏ ra có đáng hay không thôi. Tốt nhất là không.

Mỗi máy đều có thiết kế riêng biết về phần cứng, về không gian. Chỉ phù hợp với CPU được thiết kế.
Nên việc nâng cấp là không phù hợp.

Mình cũng từng hỏi câu như thế này, nhưng khi tự tháo máy ra xem thì thấy: CPU được hàn cứng với main => không thể thay thế được, GPU cũng tương tự vậy. => Chỉ có thể thay thế bất cứ thứ gì khác ngoại trừ 2 thằng này.

Đã để bạn chê cười,cảm ơn bạn đã chia sẻ :))

Cảm ơn bạn đã chia sẻ

Cpu của mình là dạng socket nên có thể thay được bạn à

cũng ko nên thay bạn à vì chip laptop khó mua lắm và còn tản nhiệt nữa

1 Like

Mình nghĩ là laptop thì không nên thay gì cả, nếu có thì có thể là HDD thôi. Vì thể tích của cái máy có thế, được đi kèm một hệ thống tản nhiệt và nguồn phù hợp với nhau, công suất tăng một tí là quá tải nóng ầm ầm rồi. Mà thay cả bộ thì ngang mua máy mới luôn :))

1 Like

nâng ssd cũng được nhưng em sau này nếu có tiền sẽ mua con này i7 chip hq ram 16gb ssd 512gb chả cần nâng cấp gì cả vẫn ngon

1 Like

cấu hình này mà k ngon thì còn cấu hình nào ngon nữa :))

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?