Hỏi về lỗi khi commit code dùng SVN

E code xong, commit code lên sever thì nó báo lỗi :
svn: E160024: Commit failed (details follow):
svn: E160024: ‘/svn/trainingpro_trainingpro/!svn/me’ conflicts

Mong cao nhân nào giúp em với ạ :frowning:

bị conflict, có thể 2 người cùng sửa code người kia đã commit của họ, bạn chưa update bản đó và update bản của bạn thì dính cái này

3 Likes

ban có rành về SVN không
Mình lỡ tay revert code mà chưa commit lên hệ thống,có cách nào lấy lại được không?

vãi lúa, khi bị conflict thì nguyên tắc bạn phải lưu lại bản mà bạn đang sửa ra một chỗ khác rồi mới clean up để sửa conflix. Nếu k còn lưu lại và đã revert thì hết cách

1 Like

ban cho minh xin skyper giup minh fix loi nay voi duoc khong :slight_smile:
Minh cam on!

bên cty mình proxy chặn hết các phần mềm liên lạc ra bên ngoài rồi, bạn nhờ support trong cty xem, phải có ai đó biết chứ

1 Like

Revert về base thì hết cứu :joy:
Thôi gắng gõ lại. Lần sau nhớ rút kinh nghiệm. Trước khi code thì update. Code xong trước khi push cũng update, nếu có conflict thì merge rồi push.

Nếu muốn chắc chắn không bị conflict thì mỗi người dùng một branch, không ảnh hưởng đến code của nhau.

1 Like

Vấn đề là cái svn nó bị gì ấy
Mình tạo file mới commit lên cũng không được
Cái job này có mỗi mình code à
Bạn có thể teamview xem giúp mình không??
Cám ơn nhiều ạ

moi lan minh commit binh thuong co sao dau ban,ban ranh thi teamview giup minh voi :frowning: minhmo tudem qua den gio

bạn tạo một folder mới checkout lại xem

1 Like

bạn nói rõ hơn được ko? Mình đang checkout đây

h bắt đầu làm việc lại từ folder này thôi, bỏ folder kia đi

1 Like

vấn đề là minh backup lại, xong rồi thì không commit file lên đc, chắc nó do lỗ đường dẫn, mà mình mò không ra. Bạn về chưa? giúp mình teamview đc không :frowning:

bên mình thường về muộn, khó nhỉ. Thử kiểm tra lại xem. Checkout folder mới thì svn sẽ k còn lỗi gì nữa rồi

Đã checkbout ra folder mới, xong copy code từ file cũ sang, xong commit thì nó vẫn báo lỗi :)))

hết cách, hóng cao nhân khác giúp đc bạn :frowning:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?