Hỏi về khóa học Online của Nguyễn Việt Nam Sơn

Đệ tử của Sơn Đẹp Gái vào PR cho à . :v ko google đố thầy làm nên .

1 Like

This post was flagged by the community and is temporarily hidden.

1 Like

mình thấy ông Sơn này chỉ dạy những kiến thức căn bản thôi mà, lại còn nói dài dòng nữa
căn bản như vậy kiếm sách về tự xem cũng đc, học chi cho tốn tiền :smiley:

2 Likes

Đọc sách được đương nhiên à tốt, đặc biệt là những quyển sách tiếng Anh 1000 trang trở lên về một ngôn ngữ nào đó, C++ chẳng hạn.
Tuy nhiên, có một điểm hay của ông Sơn, là ổng có cái phần mềm quản lý học online, giao diện không đặc sắc nhưng nó buộc người học phải theo quá trình dạy, làm đủ bài tập để tích lũy đủ điểm mới được học tiếp.
Video cũng có giới hạn số lần xem để buộc người học cân nhắc sắp xếp thời gian.
Kiến thức thì không có gì mới, nhưng việc ép người học thì được đấy.

4 Likes

Hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn, kể cả khi học online do anh Đạt hay anh Sơn dạy thì cần nhất vẫn là phải tự học, tự viết code để thấy lỗi mà sửa, tự sửa không được thì tìm tòi thêm trên mạng. Mục tiêu cuối cùng là để biến cái của người khác thành cái của mình.

Góp ý luôn là bạn có thể sử dụng tính năng quote reply của diễn đàn, trả lời nhiều người trong cùng 1 post, đỡ mắc công cho bạn mà cũng làm topic dễ đọc hơn :blush:

Cơ mà reply xong mới nhìn kĩ lại, hình như mình đào mộ rồi :smile: Sorry Sorry.

3 Likes

a Đạt có bán khóa học à?? bây h` mình với biết đó

1 Like

ai không đăng kí trong dịp đăng kí miễn phí thì sẽ mua với giá 500k xem như ủng hộ , chắc bạn chưa đọc bài kĩ

Đừng bị ảnh hưởng bởi chữ nghĩa anh ơi!
Em mới vào có biết gì đâu. :frowning:
Chửi cũng bằng thừa

khóa anh Đạt thì đăng kí ở đâu bạn nhỉ???
và kênh youtube của anh Đạt là gì ạ.

Tốt nhất là nên né NVNS ra nhé, mình từng đk rùi, dạy thì ít mà chém gió thì nhiều, nên tự học thì tốt hơn, với đừng nghĩ code yếu c++ là hoảng lên, bởi vì c++ ko phải là tất cả đâu, nhiều người ra trường đều chọn ngôn ngữ khác để đi làm, nên đừng quá lo lắng nếu bạn hay những người tìm tới page này đang hỏng kiến thức nền c++, bạn nên tự học điều còn thiếu, học hỏi bạn bè, hoặc tìm tài liệu miễn phí, chứ không nên mua khoá NVNS chiêu trò của ổng là dụ bạn mua 3 khoá để dc kèm cặp 24/24 , nhưng thật chất là ko phải v, lấy tiền bạn r, thì ổng rep rất chậm, có thể 1-2 ngày nếu bạn ko nt hỏi thì ổng ko rep luôn, thế nên là tự học hoặc tìm tài liệu miễn phí học nha, khoá học của NVNS kiếm thức cũng rất cũ rồi , đó là clip ổng quay màn hình từ thời 2015 rồi, nên giờ có nhiều cái đã đôi mới, với code trong khoá học là dạy theo C chứ không phải C++
P/S Những bạn tìm muốn tìm hiểu khoá học mà lỡ nt ổng rồi thì nên chấm dứt nhé, bởi lúc chưa lấy tiền từ túi chúng ta thì nói những lời mở ra hi vọng để mình đk, hãy tự học đi, đừng có bảo lưu gì hết, nghe theo là hối hận

Giá mà mình nhìn thấy bài này sớm hơn thì đã không mất tiền oan. 2021 rồi nó vẫn lừa mọi người với motip tương tự. Lúc inbox tư vấn thì cho mấy cái bài thuật toán rồi hỏi xem có biết làm không (biết làm thì đã không cần đi học). Sau đó cho học viên thấy bản thấy dốt nát, thụt lùi như thế nào. Rồi gặp đứa nào thấy bản thân kém cỏi như mình thì lại càng tin, càng tâm sự =)). Sau đó 1 lần nữa khẳng định học viên quá chậm và dốt, đề nghị khoá 1 kèm 1.
Lúc học thì hỡi ôi, bài giảng từ năm 2016, là quay lại buổi offline từ năm 2015-2016. Không thèm edit, chỉnh sửa gì, khoan nói đến chuyện kiến thức thì cái hình thức cũng đã không tôn trọng người đóng tiền rồi.
Thôi thì ngậm đắng nuốt cay học 500 giờ cho đỡ phí tiền =)).

4 Likes

PR seeding khéo quá cơ, đọc mấy comment bên dưới thấy nghệ thuật seeding ghê thật :smiley:

1 Like

Mình rất ít đăng kí khóa học của ông thầy Việt nào, bài duy nhất mình học là Lập trình C for Newbie của anh Đạt dạy, còn lại thì lên coursera, youtube, edx, MIT, Stanford, Harvard cũng chẳng thiếu cái học, cơ mà nếu đủ khả năng thì đọc sách mình thấy vẫn ok nhất

1 Like

Mình là học viên của anh Sơn, mình có đánh giá cá nhân như này: Khóa học của anh là quay video khi anh giảng offline, nó khá cũ nhưng mình cảm thấy lượng kiến thức vẫn khá đủ. 1 điều mình thấy ok nhất là anh hỗ trợ học viên tốt mà, các anh giải thích với nhiều bạn có vẻ dài dòng nhưng mà mình thấy anh giải thích rất đầy đủ. Có thể khóa học của anh so với nhiều thầy khác vẫn chưa có gì nổi bật hơn nhưng mình đánh giá cao sự tận tình trong việc hỗ trợ học viên của anh

1 Like

https://www.facebook.com/profile.php?id=100004391088625 (Phạm Dương Minh An)
Link face mình đây để khỏi nói clone miết gì, sau khi học 5 tháng tới phần CTDL của a Sơn thì phải nói là hết sức tuyệt vời do thấy bạn ghi hơi quá. Ok tiếp đến phần a Sơn hỗ trợ thì đôi lúc a Sơn bận không trả lời được nhưng sẽ trả lời liền trong các ngày sau và lượng kiến thức mình nhận được vẫn đủ .Dù bài giảng được quay cũ nhưng những kiến thức nền đó thì nó có thay đổi đâu bạn hay bạn muốn dùng C++17 để học thì mới chịu ??, kiến thức 500 giờ thì quá khủng giảng cực chi tiết thì muốn gì nữa bạn ??. Còn nữa video chưa edit thì cũng chấp nhận nhưng lượng kiến thức vẫn đảm bảo còn do bạn mà học không vô thì do không làm bài đủ nhiều thôi chứ mình đóng tiền vào học rất là đáng để trả cho 1 khóa học hơn 500 giờ với số tiền đó . “Giá mà mình nhìn thấy bài này sớm hơn thì đã không mất tiền oan.” câu này mình cũng mong bạn đừng đăng kí học rồi lên đây chê này chê nọ chứ còn mình học trong video của a Sơn kết hợp làm bt đủ nơi trình lên hẳn :>

1 Like

Mình là học viên anh Sơn. Cá nhân mình thấy thì khóa học khá đầy đủ và anh hỗ trợ khá nhiệt tình.
Còn tất nhiên nếu bạn tự học được thì bạn tự học chẳng có vấn đề gì.

Đã có bạn tranh luận thì mình phản biện luôn.

Thứ nhất, khoan nói tới kiến thức, mọi người dạy lập trình đều có được sự nổi tiếng, tài chính nhờ học viên (dạy tốt thì học viên giới thiệu nhau, …). Vì thế, cái việc review là chuyện bình thường, ai cũng phải nghe cả. Đã dám là người của công chúng lại chỉ muốn nghe review tốt?

Thứ hai, về chuyện hình thức. Như bạn nói 500 giờ thì cực kì chi tiết, điều đấy đúng. Nhưng chỉ khi 500 giờ đều về kiến thức. Trong 500 giờ đó có bao nhiêu thời gian thừa, thời gian tán gẫu với học sinh offline? (Mình là học sinh online, sống ở năm 2021, không phải năm 2016, không tương tác với các bạn trong lớp thì nghe để làm gì?) Tại sao không dành thời gian 4,5 năm ra mà edit, chỉnh sửa lại clip cho nó gọn gàng, cô động chi tiết kiến thức hơn? Tại sao những khoá học ở trên coursera, udemy, hàng chục ngàn người theo học mà người ta vẫn phải update về hình thức cũng như nội dung hàng tháng. Mục tiêu của lập trình là để cô đọng kiến thức. Tại sao người dạy không dạy học trò điều đó?

Thứ ba, phần hỗ trợ, có thật sự là toàn tâm hỗ trợ hay chỉ copy paste lại những tin nhắn cũ của những người khác có vấn đề tương tự?

Thứ tư, “Giá mà mình nhìn thấy bài này sớm hơn thì đã không mất tiền oan”. Mình nói thế sai ở đâu? Mình đóng tiền, mình cảm thấy học không như mong muốn thì mình không được review lại? Hay lại phải nhận lỗi do mình ngu, không hiểu bài (đúng như ý thầy bạn mong muốn)?

Thứ năm, có ai bảo gì bạn phải show nick ra để làm gì đâu? Có tật giật mình à? Mình cũng dùng nick clone đây. Dùng nick thật nói mấy cái này để fan cuồng vào tap à :)).

Bạn và thầy bạn nên nhớ, 1 đứa chê thì có thể đứa đấy dở hơi. Nhưng 10 đứa chê thì hãy xem lại bản thân. Không ai rảnh mà tự nhiên đi chê bai người khác đâu.

1 Like

Tớ nghĩ là topic này đang bị misused.
Rất nhiều comment ở đây tới từ tài khoản dùng 1 lần, đồng thời chủ yếu là sự phàn nàn.
Do diễn đàn mình không phải là nơi đổ rác, tớ sẽ đóng topic này lại.

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?