Hỏi về kết nối CSDL SQL server với eclipse

Chào mọi người , mình đang học Hibernate , có 1 phần là tự tạo các lớp thực thể qua các table trong sql sever , nhưng mình lại ko thể tạo được vì ko có driver

cái này mình có add file jdbc của sql server rồi build lun rồi nhưng theo ví dụ phải làm cái này mới kết nối . trên mạng thì phần này nó sẽ có các dòng sql nhưng của mình ko có vậy mình phải làm sao bây giờ ạ

Chưa có Driver thì cài Driver rồi sau đó mới vào kết nối chứ. Bỗng nhiên vào kết nối không hiện lên rồi thì đứng đực ra đó là thế nào? Tìm kiếm với cụm từ Microsoft JDBC Driver for SQL Server rồi chọn đúng JDBC tương thích với SQL Server của bạn, download về, cài vào sau đó quay trở lại Eclipse thấy có rồi chọn, rồi lắp vào kết nối.

Bạn vọc Eclipse & Hai bơ nây chắc liên quan đến Java, vì Java không phải là “con trong nhà” của Microsoft nên mặc định không có JDBC Driver mà phải cài đặt cài riêng như đề cập bên trên. Nếu dùng Oracle thì có lẽ dễ hơn vì có sẵn JDBC Driver.

2 Likes

ý bạn là cái này ah, mình ko kết nối theo kiểu code connnection mà mình làm theo trang này ấy bạn https://stackjava.com/hibernate/series-hibernate-phan-2-ket-noi-co-so-du-lieu-bang-eclipse.html

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?