Hỏi về hosting trong và ngoài nước?

Tình hình em có xem bảng giá hosting trên godaddy.com thì ko hiểu ???

• host quốc tê ( godaddy ) :
  • Lưu trữ web : sử dụng gói " Giá trị tối ưu " thì DS + BW đã unlimited
  • Lưu trữ doanh nghiệp : Chỉ giới hạn 1 giá trị DS .
  • host trong nước ( bao gồm hầu hết tất cả các trang tại VN ) :
  • DS thấp giá thành cao .
  • BW hầu như ko unlimited
    Ai thông não em phát ạ . Tiện thể em muốn xây dựng website đăng ảnh cho người khác xem thì chọn gói như thế nào ạ
  • Đơn giản là DC tại Việt Nam cho tốc độ tốt ngay cả khi bị đứt cáp. Support nhiều nhà cung cấp mình thử qua thấy ok.
  • Còn về site đăng ảnh thì nếu có nhiều tiền thì chọn host Việt Nam là ok nhất còn không thì cứ chơi hàng nước ngoài không cứ là Godaddy (nếu có nhiều tiền), làm thêm gói CDN bên Maxcdn nữa chẳng hạn để cho tốc độ load ảnh cao nhất về VN.

Vậy nhà cung cấp nào tốt nhất Viêt Nam vậy anh /

1 Like

hosting nói là unlimited tuy nhiên cũng có giới hạn cả,
b có thể thấy Daynhauhoc đang lưu ảnh bằng Amazon s3 dùng bất nhiêu trả bấy nhiêu.
Tạo web chia sẻ ảnh như b thì bị vi phạm quy đinh của nó rồi

Google thì thấy giải pháp này khả thi cho nhu cầu của b, còn m thì chưa dùng https://canhme.com/ovh/cloud-storage/

Nếu site lưu trữ ảnh thì nên xài VPS+CDN thì ngon …chứ share hosting mấy hồi mà nó block acc …:slight_smile: Dịch vụ ở VN đc khuyến khích k nên sử dụng bởi The Wind …Mặc dù vậy nếu cần bạn tham khảo AZDIGI của Thạch Phạm hoặc Nethost …

Không phải PR nhưng bản thân thấy hostvn chấm nét có vẻ chất lượng

Tất nhiên có tiền chơi VPS cũng được mà bạn :)) lưu ảnh bên thứ 3 xông import vào host nếu muốn tiết kiệm.

bên thứ 3 là ntn vậy anh

qua imgur hoặc mấy cái dịch vụ lưu ảnh đó, nhưng vậy không được lâu.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?