Hỏi về học Spring Framework Java và bài tập cho người mới

Chào các anh,
Hiện thầy em đang giao bài tập về Spring Framework mà em phải tự học… em có tìm hiểu sơ thì thấy có các bài học về Spring Core, Spring MVC, Spring Boot này nọ…Nhưng ma đây là 3 cái khác nhau hay cùng là 1 component của Spring Framework ạ… Tại em tìm trên mạng thì thấy như 3 phần khác nhau ạ
Đây là bài tập của em:

Mục tiêu của bài tập :
Practice using Spring Boot, Spring MVC, Spring Data, SQL
Vậy để làm bài này em sẽ kết hợp 3 cái Spring MVC,Spring Boot,Spring Data để làm đúng không ạ…

1 Like

Nếu chỉ là bài tập thì em đọc các guides cho nhanh

3 Likes

Theo ý hiểu của mình, dùng Spring Boot để tạo project, sau đó dùng Spring MVC để điều khiển luồng, trên ứng dụng có sử dụng dữ liệu trên hệ quản trị sql nào đó và thao tác với dữ liệu dùng Spring JPA.

Vậy muốn làm project này thì trước tiên em phải học cái gì ạ… Thầy gửi em tài liệu thì nó chia làm 3 playlist là Spring MVC, Spring Boot và Spring Core … Em tìm thử những project tương tự trên mạng mà ko có

Giống như @Davitluit đó, đầu tiên xem làm sao để làm Spring Boot và Spring MVC chạy đc với nhau. MVC rõ ràng là để code Web app rồi nhá. Boot chỉ để giảm công sức cài đặt và cấu hình cái Web app của mình thôi. Thực tế ra không có Spring Boot thì Spring MVC vẫn chạy độc lập đc nhưng phải có 1 số bước cấu hình linh tinh nữa. Mỗi 1 Spring framework đều có 1 nhiệm vụ riêng phục vụ yêu cầu đó. MVC code web app, Boot chạy server + đơn giản hóa việc cấu hình cho ng mới làm quen. Spring Data để tương tác với CSDL

Còn ví dụ về cách tạo 1 project có các cái trên thì bạn có thể xem ở đây:

1 Like

Bạn hỏi vậy quá khó, hiện mình ko biết vấn đề của bạn là gì, bạn muốn hỏi bài tập mẫu hay hỏi kiến thức, bạn muốn tích lũy kiến thức hay chỉ tìm bài giải cho bài tập của mình?

Mình muốn học để làm được bài tập này… tại vì mình đang thực tập và công ty giao cho bài này để mình tìm hiểu và làm trong 2 tuần… Mà hiện tại mình đang bối rối là không biết làm như thế nào vì mình chưa xài Spring bao giờ… Mình tìm tài liệu thì thấy hầu như hướng dẫn làm riêng (project trên Spring MVC, Project trên Spring Boot) , nên mình không hiểu bắt đầu từ đâu., làm sao kết hợp được những spring component…:disappointed_relieved:

Bạn đọc lại cái trên mình nói, đó là cách kết hợp các thành phần để xây dựng.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?