Hỏi về Google Apps Script

Hi, mình không biết gì về lập trình, công việc của mình nằm hết trên Google Sheets. Lâu lâu có cái gì không giải quyết được thì mình lại lên google tìm :smile: , thường nhu cầu đại trà quá nên nhiều người hỏi sẵn rồi, đa số GAS :sweat_smile:. Mình muốn làm cái này mà tìm google cả tháng nay không ra, bạn nào giúp giùm mình cảm ơn nha.

Mình có 1 Bảng tính. Ví dụ có 3 trang tính (Tổng hợp, Nhân viên A, Nhân viên B). ở Trang “Tổng hợp” bao gồm cột A sẽ tổng hợp tên của các trang tính còn lại trong bảng tính, cột B sẽ là % chia doanh thu cho mỗi trang tính (mỗi trang tính tương ứng với 1 nhân viên bán hàng, và % doanh thu sẽ thay đổi sau 1 thời gian làm việc).

Tên TT Gán %
Nhân viên A 20%
Nhân viên B 30%

Có cách nào viết 1 đoạn code mà giá trị ở cột B được gán vào Cột D ở trang tính tương ứng với tên ở Cột A mỗi khi Trang tính đó nhận được 1 câu trả lời mới (Trang tính Nhân viên A,B,C là câu trả lời của Google Form, nhập vô thì sẽ lưu ở đó).

Mình cảm ơn nhiều.

Ai giúp mình với :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

dạo này dịch ae đi làm hết không ai hoạt động :smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?