Hỏi về font-size trong responsive?

Chào mọi người ạ, em đang học responsive, e có một thắc về font-size mong mọi người giúp đỡ ạ, khi e viết responsive ở một kích thước màn hình khác nhau e lại phải định lại font-size nhìn cho nó đẹp hơn, em làm theo mobile first thì chữ ở mobile khi lên desktop nhìn nó bé tí tẹo thôi ạ. E có xem qua mấy file css responsive e tải trên mạng về, thì họ không hề định lại font-size. Cho em hỏi làm cách nào để không cần định lại font-size ở những kích thước khác nhau ạ ?. Cám ơn mọi người trước ạ.

Chào bạn @karis347. Bạn có thể sử dụng thuộc tính @media của CSS3 nhé. Cụ thể là ứng với mỗi một màn hình thì bạn có thể thay đổi các thuộc tính CSS khác nhau. Chi tiết bạn có thể xem tại đây : https://www.w3schools.com/cssref/css3_pr_mediaquery.asp

@media mình có dùng, ý mình là làm sao để ở mỗi @media không cần chỉnh lại font-size.

Kích thước font chữ sẽ không thay đổi một cách thường quy như bạn nghĩ. Nó sử dụng truy vấn @media để tự điều chỉnh lại kích cỡ sao cho phù hợp tại một thời điểm khi người dùng duyệt website bằng các thiết bị kích nhau :smiley:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?