Hỏi về file ngôn ngữ của phần mềm

Mình có mua 1 cái bảng vẽ nhưng mà driver của nó toàn tiếng tàu mình chỉnh không được, lên mạng tìm tiếng anh thì không có, mình có tìm tiếp thì thấy phần mềm tên resource hacker có thể việt hóa được phần mềm, mà không biết là mình nên việt hóa cái file nào ở trong này mọi người chỉ giúp mình file nào là file ngôn ngữ với File driver

mình dùng có tiếng anh mà nhỉ?

btw, nó là file data.rs
bạn đổi thành data.rs.zip, extract ra được, sẽ có file Lang.json

chỉnh sửa và nén lại file đó lại vô file zip, cuối cùng đổi thành data.rs là được. sau đó chạy lại phần mềm, coi chừng bạn bấm tắt nhưng nó vẫn ở tray-icon

image

5 Likes

Mình làm thử thì mình chỉ sửa cái chữ tàu có sẵn thôi rồi mình bỏ vào lại y vậy thì không thấy gì cả

Dropdown menu đầu tiên là ngôn ngữ, hiện đang là Tiếng Trung giản thể. Bạn thử click vào xem có chọn được ngôn ngữ khác không.

5 Likes

bạn dịch sai chỗ, nó phải nằm ở trong phần thôi {}
thử thêm option

{
"CN": "text",
}

Như này
image

nhưng ưu tiên làm như HK Boy nói là đổi ngôn ngữ cho nhanh

7 Likes

Trời đất ơi cảm ơn bạn nhiều, ,mình vào xong search “english” > “CN” xong vào cái là được hết luôn, may quá trời ơi chứ không không biết làm sao cả

, cuối cùng cũng dùng được cái bản vẽ này rồi, do là bản nội địa nên cái tùy chọn ngôn ngữ chỉ có 1 tiếng trung thôi, cảm ơn bạn nhiều nhiều

2 Likes

à có 1 cái thôi ạ, nhưng mình chỉnh theo bạn dưới được rồi

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?