Hỏi về cách làm mapkit trên ios bằng swift

hiện tại e đang làm 1 ứng dụng trên ios và mún tích hợp map vô app và e có tìm hiểu về map kit nhưng nhìu cách làm mà code vẫn k hoạt động có bác nào pro bên swift cho e cái chỉ dẫn với

Tìm hiểu thử xem nhé:
https://developer.apple.com/library/content/documentation/UserExperience/Conceptual/LocationAwarenessPG/Introduction/Introduction.html#//apple_ref/doc/uid/TP40009497

2 Likes

thanks bác!!! àh tiện thể cho e hỏi cách làm cái menu nằm ngang kiểu zì vậy bác zống như app đọc báo áh mấy cái tin tức tổng hợp vô table xong kéo để xem áh

Bạn cho thêm hình đi?
20 20 20 chars

1 Like

kiểu menu giống như vậy nè bác kéo trên xuống hoặc kéo từ phải qua xem các tin tiếp theo á
e đang phân vân giữa việc dùng table view với collection view thì k bik cái nào dùng đúng hơn

Có 3 View

View đầu tiên là menu, dùng collection view. Thẻ tab 1 là bạn dùng Core Graphics vẽ, 2 là photoshop hình tab rồi đặt imageView làm hình nền.

View thứ 2 cho toàn bộ bên dưới, dùng collection View. Mỗi collection cell chiếm toàn bộ màn hình, trừ phần menu, hay frame của nó có tọa độ origin (0, menu height), width = Screen width, height = Screen height - menu height. Collection View cùng chiều cao collection cell, width = collection cell width * số menu item.

View thứ 3 là thanh indicator, chèn giữa menu và collection viêw nội dung. Đơn giản là UIView có màu background khác.

Collection cell chứa 1 View controller khác. Trong collection cell chỉ việc add controller’s view. Còn giao diện của collection cell như thế nào thì do controller con xử lý.

Về libs thì có nhưng vẫn còn lỗi, với lại mỗi libs có giao diện khác nhau, custom không phong phú, nên mình không có đưa ra. Phần menu phía trên bạn tự làm lại. Libs căn bản cũng dùng 2 collection view thôi.

2 Likes

dạ e hỉu rùi e cảm ơn nhìu hì hì

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?