Hỏi về cách làm danh mục sản phẩm cho Website rao vặt WordPress

Mình đang tìm hiểu làm 1 website rao vặt, khách đăng ký tài khoản rồi tự đăng sản phẩm, kiểu ví dụ như chợ tốt đi, mà sẽ nhỏ hơn nhiều nhiều :smiley:.
Mình xin hỏi cần những gì ( code, plugin…) để làm cái ô như trong hình (mình chụp từ 1 Website đăng tin bán ô tô).
Thành viên chọn mục đăng là ô tô, chuyển qua trang đăng tin, bao gồm nhiều trường lựa chọn, thì ví dụ dòng đầu danh sách thả xuống là Thương Hiệu xe. Chọn xong thì sẽ tác động đến ô bên dưới là dòng xe thuộc thương hiệu xe đã chọn ở trên, rồi tới ô phiên bản.v.v… mình không biết tên chính xác gọi là gì nên lên Google tìm không ra. Bạn nào biết hay có tài liệu gì giúp mình với. Với làm 1 web rao vặt thì có cái nào hỗ trợ chuyên không ạ.

1 Like

WordPress làm được luôn 1 cái như chợ tốt lun hử :open_mouth:

1 Like

Thử search keyword category trong plugin store xem bạn ei

2 Likes

Chủ topic lên trên Facebook, gia nhập vào group tên là WordPress Việt Nam để hỏi nhé, mình hỏi trên đó và họ trả lời rất ổn bởi vì nó là nơi tập trung cao vào WordPress.

Dạy Nhau Học không phải là nơi thích hợp để hỏi mấy thứ mang tính “mì ăn liền” và hoặc “xôi thịt”.

3 Likes

Chú dạy nhau học là để hỏi gì bác :smiley: tâm sự và chia sẻ cảm nghĩ chăng

1 Like

Ý bạn ấy là nếu những câu hỏi nào có thể tìm kiếm trên Google thì cứ tìm.

Facebook 13 người kêu ib xong ra được 13 giá đỡ khác nhau :rofl::rofl::rofl:.

Ăn ở sao đó mới bị mấy tên kiếm tiền gợi ý inbox này nọ :smiley: Mình lên trên đó toàn được trả lời chi tiết + miễn phí, chưa từng tốn một xu, thi thoảng còn kiếm được cà phê nhờ trả lời công khai mà không inbox này nọ.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?