Hỏi về bootstrap 4

em lấy 1 cái template về để làm đồ án, thấy các ảnh sản phẩn của họ được cắt đề cùng 1 kích thước nên ra hình rất đẹp nhưng khi vào em đưa hình của em vào thì nó không cùng kích thước đâm ra trang web bị bể tùm lum, em xin hỏi có cách nào của các hình sản phẩn có độ cao bằng nhau không và có cần thiết phải resize tất cả các ảnh bằng 1 kích thước không em xin cảm ơn

Để đẹp như người ta bạn buộc phải chọn lựa hình ảnh và xử lý trước bằng phần mềm xử lý ảnh, tỉ lệ phải tương ứng.

Nếu làm biếng, dùng CSS để cố bóp cho nó bằng nhau, trong khi ảnh vốn tỉ lệ khác nhau thì nó sẽ biến dạng, không thể đẹp được. Vì nếu được, người ta mất công xử lý ảnh làm gì? Không lẽ họ rảnh quá để làm việc vô ích?

Chỉ cần suy luận đơn giản là ra có gì phải hỏi, học sinh lớp 5 dư sức biết điều này.

3 Likes

bao các ảnh bằng 1 thẻ div set min-height (hoặc max-height) của chúng bằng nhau, rồi set cho thẻ img height: 100%; là các ảnh sẽ đều bằng nhau. như @superthin nói thì muốn đẹp thì tỉ lệ ảnh phải chuẩn theo thiết kế của nó không thì phải sử dụng các phần mềm hỗ trợ để xử lí lại nhé, còn nếu set auto height mà ảnh không xấu lắm thì cứ để thôi khỏi phải resize :smiley:

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?