Hỏi mua laptop giá 20 triệu (Macbook Air ?)

Mình thích 3 hãng là Apple,Dell,Hp công việc của mình là làm vlog và chụp ảnh nên yêu cầu chính là edit và render video tốt, dùng ổn định các phần mềm của adobe,và những phần mềm văn phòng,không chơi game.
Mình đang phân vân giữa 4 máy này

Giúp mình với ạ, mình cần mua gấp qua tuần sau còn làm bài thuyết trình nữa,máy cũ của mình hư rồi

Mình vote macbook.
MB màu trung thực, gọn nhẹ, chỉ có nhược điểm là … giá. Mua con 128gb trên kia + ổ gắn ngoài 1TB nữa là ~24tr. Khá là chát. Đấy là chưa kể con này thì màn hình thường thôi chứ ko phải là retina.

2 Likes

Với số tiền đó mua cái laptop cũ siêu chất cần gì mấy cái mới. Ví dụ Laptop MSI GL62M 7RDX 1816XVN chẳng hạn. còn dư bao bạn bè đi ăn
Thông số cho bác

1 Like

bác ấy không chơi game mà sao bác lại cho MSI vào thế :slight_smile:

1 vote cho laptop workstation nhé

1 Like

Cấu hình khủng làm gì xài ko bền( đã qua đời cũ và giá rẻ thế này cũng tự hiểu là nát cỡ nào rồi)

tiền dư chắc bao được cả năm quá :frowning:

Mình chỉ dùng lap khi ra đường nên chắc ko cần retina đâu, chắc mình chọn macbook rồi

Mình sợ mấy con đó hầm hố khó mang đi và không tiện dùng ở quàn Cafe, trà sữa cho lắm, bác biết con nào thiết kế gọn gàng không

vote Dell hoặc HP, video editing thì nên chọn CPU có cores cao một chút render sẽ nhanh hơn (tất nhiên là nếu công việc edit nằm ngoài những video cơ bản)

2 Likes

Anh nghi sao ve Macbook Air ( Khong noi ve hieu nang va suc manh)

chắc đại đa số nghĩ nó đắt so với cấu hình :slight_smile:

1 Like

CN này em đi mua máy rồi, ai dùng Macbook Air cho em xin review với ạ

Ngày mai mình sẽ đi mua máy,tuần sau có review có các bác nhé

bạn đừng nghĩ thế, nếu bạn đang dùng 1 máy bình thường thì ok không sao cả, nhưng nếu đang có 1 máy màn hình xịn thì đừng chọn mac air, nhìn sẽ cực kì khó chịu cho mắt

1 Like

Mình chỉ xài khi ra đường và hầu như không dùng ở nhà vì mình sẽ đồng bộ tất cả trên drive luôn,mà ở ngoài đường hay ở nơi công cộng thì chắc màn hình rõ nét lắm cũng không cần,dù sao cũng cảm ơn bạn,mình vừa đến cửa hàng xem máy,cảm giác dùng keyboard khá sướng,màn hình thì tệ hơn màn máy bàn rõ rệt nhưng bù lại vô cùng nhẹ và tiện di chuyển,mình nghĩ mua Air là hợp lý

nếu bạn chốt vậy thì ok, mình đang dùng màn rentina, nhìn sang mac air dù chỉ mấy phút cũng thấy khá là khó chịu nên khuyên bạn vậy thôi

3 Likes

Mình đang định mua mac air nhưng không biết mac air 2017 đủ chạy android studio và photoshop và mở 10 tab chrome cùng lúc chạy vẫn mượt không?
PS: MSI mà chạy bằng đó ứng dụng treo luôn

chắc chắn là không thể mượt được, nhưng cũng không đến nỗi bị đơ.

1 Like

Theo bạn mình nên chọn mac nào thì mới mượt vậy? (đừng đắt quá)

Khá là khó nói nhưng có thể chọn dòng pro sẽ ok hơn, màn hình cũng xịn hơn air 2017 nhiều. Nên chọn máy 16GB RAM là chuẩn bài chứ mình đang dùng con 8GB thấy đuối đuối

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?