Hỏi cách xóa khoảng cách giữa hai dòng quá lớn trong word 2010

mình bị các khoản trắng thế này , mà không thể xóa bõ được
các khoản trắng xuất hiện ở giữa các đoạn , hoặc giửa đầu trang này và cuối trang khác,
cả 1 khoản trắng lớn , nhưng không thể click chuột vào được.

tất cả các khoản trắng mình đều không click chuột vào để viết được,
mong các bạn giúp mình, mình đang rất cần gấp,cảm ơn các bạn

1 Like

Bạn chọn chế độ View khác để xem văn bản ở chế độ Draft hiện lên các thứ ẩn để xem nó là gì và xóa bỏ đi là xong.

1 Like

mình làm như bạn noií, nó đở rất nhiều, nhưng vẩn còn vài khoảng trống , dù đả dò ở chế độ view draft ngay chổ đó mà khi chuyễn lại nó vẩn bị chổ trống

nếu bạn biết thì giúp mình với, cảm ơn bạn

1 Like

Bạn ấn Ctrl + * để xem có phải nó đang có mấy cái paragraph không

bạn ơi,mình bấm Ctrl + * nó ra thế này]
mình nên làm gì nữa

Thú thật thì cũng không biết bị gì, có file word ngồi thử còn mò ra được chứ đây không có thì giúp đỡ không được.
Bạn có thử các cách trên google chưa, mình có search ra 1 vài cách thấy giống của bạn, bạn thử xem.
Link 1
Link 2

1 Like

ồ , cảm ơn bạn nha , để mình xem thử đã

1 Like

Không được bạn ơi , vẩn bị không xóa nó được

1 Like

Chủ topic upload cái file đó lên, anh em lấy về mổ xẻ rồi giải thích cho biết tại sao nó như vậy. Có vẻ như nội dung của nó ban đầu không được soạn từ Word mà copy & paste từ đâu đó vào Word để chỉnh sửa nên mới ra nông nỗi như vậy.

Bởi vì nhìn có vẻ như bị tràn lề, một văn bản soạn thảo từ Word ban đầu hiếm khi bị tràn lề vì làm tràn lề là việc không dễ.

3 Likes

à mình dùng ABBYY để chuyển từ FDP thành file word .
để mình up file lên cho anh em mổ xẽ
cảm ơn bạn đã góp ý nha

https://secufiles.com/1BrL/capthoatnuoc_(1).docx
link down file về cho các bạn kiểm tra

Khúc đó có một cái drawing bị ẩn, xoá đi là được

[DEAD IMAGE]

1 Like

bấm sao nó hiện lên vậy bạn

Hết hơi thật với cái file này. Phải chi in cái file PDF xong thuê người đánh máy lại thì đã xong từ lâu rồi chứ không mất mấy ngày thảo luận trên này.

Tạm thời thấy chỉ có ngồi duyệt mà xoá thủ công thôi, nên để văn bản ở chế độ Draft để dễ làm hơn. Hoặc cách đơn giản hơn là copy sang Notepad rồi tạo văn bản mới lại lấy cái từ Notepad chép thô sang rồi ngồi định dạng sẽ nhanh hơn. Việc ngồi chỉnh sửa kiểu này là rất mệt mỏi vì có những thứ ABBYY làm theo cách của nó, không dễ để mà mau chóng chỉnh sửa thủ công được.

Mình đã thử download về và nghịch, đúng là có mấy đối tượng như những bóng ma vô hình, phải khéo léo thu phóng văn bản và mò mẫm chuột mới chọn được nó để xoá. Thật là một trò chơi rèn tính kiên nhẫn thú vị!

4 Likes

Bạn bôi đen toàn bộ dòng phía dưới khoảng trống --> sau đó vào phần page layout --> tìm đến khung paragraph trên thanh công cụ (ngay chỗ indent và spacing đó nha) --> ấn vào mũi tên nhỏ chĩa xuống ngay bên dưới chữ After phía bên phải trong khung paragraph --> sau đó check bỏ phần lựa chọn của Keep with next là OK nhé.
Do ko chụp hình lên được nên ghi hơi dài dòng một tí nhé. Chúc Thành công

6 Likes

cám ơn thánh nhiều lắm!!! <3 em đã thử và thành công :3

1 Like

cảm ơn bạn. đau đầu với cái này. mình đã làm được.

BƯỚC 1: Di chuyển tới chỗ có KHOẢNG TRỐNG
BƯỚC 2: Chọn View và chọn chế độ Draft
BƯỚC 3: PHÁT HIỆN DÒNG CHỮ LẠ (HAY BẤT CỨ CÁI MÉO GÌ MÀ NÓ HIỆN LÊN TRONG CHẾ ĐỘ Draft mà ở chế độ thường (Print Layout) thì nó là khoảng trống)! KHÉO LÉO BÔI ĐEN ĐƯỢC NÓ VÀ chọn Delete. Chúc bạn thành công!

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?