Hỏi cách tắt chế độ theo dõi trong mạng máy tính nội bộ

Chào mọi người. Em muốn hỏi cách tắt chế độ theo dõi trong mạng máy tính nội bộ với ạ. Chả là em đang dùng máy của công ty nhưng suốt ngày bị theo dõi. Em đang chat facebook mà it còn chụp được cả ảnh màn hình. Mọi người giúp em cách tắt nó đi hoặc loại bỏ hẳn đi với ạ.

Phải biết công ty bạn dùng phần mềm nào để quản lý thì mới xác định được là có cách nào để “tắt” hay không.
Tuy nhiên theo mình, nếu công ty bạn đã có quy định không dùng facebook các thứ trong giờ làm thì chỉ cần bạn không vào là được.

2 Likes

Cám ơn bạn, công ty không có cấm bạn à. mình hỏi kỹ rồi. Công ty mình của Trung quốc nên người nước nó vào facebook weibo ầm ầm, mà IT chỉ bắt người Việt Nam thôi. Đây là luật bọn nó tự làm với nhau chứ trong luật công ty không có cấm

1 Like

Bạn chơi gấu lên, cài Ubuntu Kylin vào máy nhé.

1 Like

Mình chỉ cảm thấy không công bằng. Tại công ty không cấm, vì dân làm seo thì mạng xã hội đương nhiên là được vào. Nhưng IT xuyên tạc thị trường Trung chỉ được làm weibo nên cấm facebook. Thực ra không hề cấm. Mà mình dùng facebook cũng chỉ để chát với bà xem con nhóc ở nhà có quấy hay không thôi

1 Like

Khổ thân bạn, phải làm xa nhà, xa con :’(

Bạn cài thử Opera web browser, mỗi lần vào facebook là vào bằng Opera, cửa sổ ẩn danh, bật VPN (Mỹ chẳng hạn) xem có bị tracking không.

2 Likes

Cám ơn bạn, mình cũng có tìm hiểu cái đó. Nhưng muốn tắt hẳn đi cơ vi mình không sợ IT nói này nói nọ. Chỉ cần công bằng

1 Like

Cách giải quyết hiệu quả nhất nếu công ty không cấm thì bạn nên phản ánh với quản lý cấp trên của mình chứ, IT cũng chỉ làm theo lệnh thôi.

2 Likes

Mình phản ánh rồi bạn, xếp có nói là đã biết bảo là cứ tiếp tục làm việc đi. Nhưng căn bản là đến cuối tháng mình vẫn bị trừ tiền lương vì vào facebook. Bạn nếu làm việc ở môi trường như mình bạn sẽ hiểu đây là đội mình bị chèn ép kỳ thị đó. Nếu không tự giải quyết được thì phải chịu nhục để làm thôi

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?