Hỏi cách tạo textbox vừa có button và combobox

Sử dụng control nào để làm được cái textbox như vậy nhỉ, vừa có button bên trong vừa chọn mũi tên thì nó xổ xuống list như hình. Ai biết không nhỉ? Mình dùng devexpress (C#)

Chả có textbox nhiều chức năng đâu, bạn phải thêm 1 button ở bên phải textbox. Tức là:

|-----------------------------|---------------|
|------- textbox here --------|--- nút tạo ---|
|-----------------------------|---------------|

Khi bạn gõ một đoạn chữ dài ra, bạn sẽ thấy chữ không bao giờ chạy đến chỗ dấu + cả.

1 Like

nhưng như vậy thì k đúng yêu cầu bạn ak, mình có tham khảo thấy có buttonedit nhưng nó k có cái kiểu như combobox xổ xuống.Cám ơn bạn góp ý @@

À, như thế này thì là 1 combobox ẩn ở sau, ở trên có 1 textbox và 1 button; hoặc là 1 nút tam giác ở bên cạnh button tạo, khi click vào nút tam giác sẽ hiện ra 1 frame.

1 Like

Như vậy cũng chưa đúng vs yêu cầu @@. Mình có tìm dc control gridLookupedit nhưng cái này thì chưa tìm dc làm sao thêm button vào trong

haiz, không có 1 widget có sẵn nào mà đáp ứng đủ tất cả đâu :v phải viết và config thôi.

1 Like

Hhaha…chắc vậy, cam ơn bạn nhiều nghe @

DevExpress là nó phải tạo lại thành control chứ cái đó không có sẵn. Có thể học tạo Usercontrol trong C# WP.

Mất công làm muốn đẹp sao không dùng WPF. Muốn cái gì trong cái gì, hình dạng gì mà chả được. Nhìn mấy cách làm kia thấy khổ dâ… kinh khủng.

1 Like

OK. Cam ơn nhiều :slight_smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?