Hỏi cách tạo chức năng save cho trang edit code trực tiếp

Cái này là nhận định chưa chuẩn. Cloud IDE nó vài loại, có loại “lai” hoặc kết hợp: trên nền web hoàn toàn, hoặc cách còn lại thực sự là mô hình client - server, phần cloud server khá giống với cái GitHub ấy, còn phần client thì ai quen công cụ gì xài nấy. Hoặc xài luôn các dịch vụ trên mạng như GitHub, GitLab, Bitbucket,…

Vấn đề ở đây là tự triển khai cho team lớn, có thể kéo giãn lâu dài, nếu dùng chất xám sẽ tiết kiệm tiền và phải tập trung cao độ, có thể “ăn Tết” với cái dự án đó, một nhóm các bạn làm kiểu hackathon/ bootcamp.

Sau khi trao đổi, mình nghĩ chủ topic nên sử dụng chức năng edit code có sẵn của panel do hosting cung cấp như cPanel, DirectAdmin, Plesk hay ABC gì đó tuỳ dịch vụ hosting nếu Cloud IDE lại thấy phức tạp, cũng chê luôn các dịch vụ như GitHub, GitLab.

5 Likes

Em cảm ơn anh, trên git họ có cho mình tự tạo highlight text cho ngôn ngữ khác chưa có sẵn được không ạ ?

Edit: Em không hẳn chê mấy cái đó, nhưng ngôn ngữ em muốn thì ít ra cũng phải có highlight text cho dễ đọc, em chỉ cần cái đó thôi là được rồi, nhưng có vẻ ko có cái nào cho mình tự tạo cả, em tự tạo một cái cho ace và khá ổn, chỉ là em ko biết làm sao mà tạo ra kiểu như Github để mọi người dễ dàng chỉnh sửa đc.
Còn cái edit code của cPanel thì anh nói rất đúng, về cơ bản nó chính là thứ em muốn làm.

P/s: Em bị giới hạn lần chat cho mem mới nên sài chỉnh sửa :<

1 Like

Em sài tài khoản khác để nói tiếp.

Em cần cho nhóm nhỏ thôi anh, chỉ cần đáp ứng nhu cầu khoảng 5 người hoặc hơn một chút là được.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?