Hỏi cách tăng tốc cho response flask

Chân thành cảm ơn bạn và @kisuluoibieng, mình cũng đã hiểu vấn đề của mình, hi vọng hiện tại của mình là mong muốn có 1 solution nào đó tốt nhất cho thời điểm hiện tại thôi. Còn đây là bài học rất đắt giá của mình. Chân thành cảm ơn mọi người.

1 Like

Lỗi mình không ghi rõ, căn bản là các API họ thiết kế là dùng cho ứng dụng khác, mình dùng lại và kết hợp call nhiều API để dùng cho app của mình bạn ạ.

Cảm ơn bạn, mình có tham khảo của anh Hoàng rồi, mình có follow ảnh. Mình cũng triển khai các trường hợp mình có thể rồi bạn ạ, nhưng kết quả vẫn chưa được như ý.
Chân thành cảm ơn bạn đã quan tâm giúp đỡ mình.

Uhm, cậu có thể suy nghĩ về solution cho khách hàng mà cậu tìm kiếm. Đừng tốn quá nhiều thời gian là được (có vẻ như cậu mới vào nghề?), thường thì solution tốt nên cheap, easy to implement và hiệu quả (ít nhất cậu đã có 2 solution mà tớ đề cập).
Cá nhân tớ nghĩ, cậu không có lý do + biết là đây không phải việc của cậu, vậy cậu nên dành thời gian cho việc khác. Tớ nghĩ ở cuối dự án không thiếu việc, phải không? :smiley:

4 Likes

Mình còn non lắm. Thấy thiết kế là thấy oải rồi. Cơ mà có làm có sai mới có kinh nghiệm phải không bạn.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm, đúng là mình mất efort vô cái này nhiều quá mà quên còn vài thứ cần làm khác.
Bạn có thể nêu 1 vài quan điểm khi design được không, mình rất muốn học hỏi thêm từ những người đi trước như bạn và mọi người.

1 Like

Đúng là như vậy :wink: Tớ nghĩ cậu đã có 1 kinh nghiệm tốt ở dự án này.

Câu hỏi này generic, nên tớ sẽ trả lời theo cách generic nhé :wink:

1. Design (đưa ra solution) phải dựa trên dữ liệu phân tích từ business requirement (vấn đề của cậu). Nếu cậu không phân tích cẩn thận, không biết tất cả các yếu tố liên quan tới vấn đề, cậu không thể đưa ra bất cứ design decision nào.
  2. Mọi design decision phải có lý do. Nếu như không có lý do, nó là symptom đầu tiên của bad design.
  3. Nhìn chung, design nên đi từ high level trước, rồi tới low level. Cậu có thể đi bottom up, nếu như cậu có nhiều giải pháp cho các vấn đề nhỏ hơn là requirement, tuy nhiên, high level design vẫn cần thiết.
  4. Design nên được làm với nhiều người. Cậu sẽ có nhiều góc nhìn để giải quyết vấn đề.
  5. POC (proof of concept) nên được tạo ra nếu như cậu không chắc chắn về tính khả thi của design.

Hope it helps!

8 Likes

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, đúng là mình còn cần phải học tập nhiều.

1 Like

Bật GZip cho JSON chưa?

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?