Hỏi cách ngủ ngon khi nghe tin người yêu cũ lấy chồng?

Nếu là em thì em sẽ học một cái gì đó mới :smile: chơi game giống anh @nguyenchiemminhvu, chơi nhạc cụ mới, chơi một môn thể thao mới, lập trình,… :smile:

4 Likes

https://vozforums.com/showthread.php?p=76595004

Sử dụng phương pháp này làm giảm trí nhớ, biết đâu tháng sau chẳng nhớ là đã từng có người yêu hay chưa luôn :joy:

4 Likes

Bác ra ngoài quán mua một cái bánh ngồi tại chỗ bóc ăn rồi phủi quần trả tiền đầy đủ là đc bác ạ :smile:

1 Like

Thanks các bạn nha. Đọc cm của các bạn mình thấy vui vui :)) . Mặc dù vẫn chưa tìm ra cách ngủ ngon :))

Chia buồn cùng bác, cố lên .

2 Likes

đọc truyện Mắt Biếc Nguyễn Nhật Ánh đi bác, cũng có tí giống hoàn cảnh của bác :)))

2 Likes

Đọc cho buồn thêm, lấy độc trị độc :joy:

2 Likes

Nếu bác còn tình cảm, thì em truyền đời báo danh cho bác: bu vô phá (có tổ chức, có kế hoạch) còn nước còn tát bác à :facepunch: :facepunch: :facepunch:
Phải ko @Phat_Nguyen1 :smiley:

2 Likes

đến đám cưới happy birthday thui bạn :smile:

Không được đâu bạn, phê lắm, cảm giác như muốn chết vậy, mà vẫn ko ngủ được. Mình uống vài lần rồi, sợ chết khiếp.

1 Like

Tối nằm xuống chỉ cần nghĩ: “Tốt thôi có đứa nuôi con dùm mình”. Thế là ngủ ngon :3

1 Like

cái này hẳn là dành cho bác trong những ngày này, quẩy lên :dancer:

2 Likes

Đám cưới tới làm bài này đi

5 Likes

Nếu biết ngày mai em lấy chồng, anh về lấy vợ thế là xong,
Vợ anh không đẹp bằng em lắm, nhưng cũng xêm xêm Hà Ngọc Hồ
Nếu biết ngày mai em lấy chồng, anh về học võ Lý Tiểu Long,
Học luôn cú đá liên hoàn cước, hạ gục chồng em lúc động phòng.

Bác cứ thế mà triển nhé…

3 Likes

Mình chỉ dọa bác ấy thôi, Seduxen thuốc ngu liều mạnh mà -_-

1 Like

Buông xuôi thôi bạn. Chấp nhận sự thực là có duyên không phận thôi. Chấp nhận sự thực rằng người phụ nữ đó không phải CỦA MÌNH Thở dài 1 phát rồi tiếp tục phát triển mình trên đường đời thôi. Khi bạn đủ trưởng thành, tự tin, thì bạn sẽ gặp người phụ nữ CỦA đời MÌNH thôi. rồi bạn cũng sẽ hạnh phúc thôi, chắc chắn vậy. Cũng giống như bạn thích một chiếc smart phone. Bạn cố gắng kiếm tiền để mua nó. Nhưng rồi bạn nhận ra rằng nó không còn được bán nữa. Bạn hơi tiếc nuối một chút, nhưng vẫn tiếp tục kiếm tiền. Và rồi bạn cũng sẽ mua được chiếc khác xứng đáng. Và rồi bạn cũng sẽ hạnh phúc với nó thôi. Ông trời không bao giờ triệt đường gái của những người đàn ông xứng đáng. Những người đàn ông xứng đáng sẽ tìm được phụ nữ tốt. Cũng giống như người có tiền sẽ mua smartphone xịn :v

3 Likes

dù gì cũng chia tay rồi, nên quen người mới cho khỏi nặng tình cũ bác ạ :smiley:

1 Like

đá 4đá đá 4`

bác nặng tình quá, tuy câu trên e đùa nhưng bác có thể thử xem sao :smiley:

1 Like

Mình cũng đang trong tình trạng giống như bạn, mối tình đầu 8 năm, mới chia tay được 3 tháng 6 ngày và còn 2 tháng nửa cô ấy lấy chồng, nên mình đồng cảm với bạn. Ban đầu cũng có nhiều cảm xúc đối nghịch nhau lắm, mình cứ tìm cách chống lại, ngăn lại những cảm xúc đó nhưng càng làm như thế thì hình như ta càng bị dễ rơi vào một vòng lẫn quẩn không lối thoát.
Theo mình nghĩ nên bạn nên chấp nhận rồi để mọi chuyện tự nhiên, nó muốn nhớ thì để cho nó nhớ, rồi từ từ thời gian bạn sẽ thích nghi được và rồi dần ngui ngoi. Hãy chúc phúc cho cô ấy, thầm mong cho cô ấy được hạnh phúc, và người kia đối xử tốt, tôn trọng cô ấy thây mình. Nghe có vẻ ngu ngốc nhưng thật sự đó là những gì mình đang làm.
Một ít chia sẽ huy vọng giúp được bạn một chút nào đó !
ah bạn thử nghe cái này xem : enter link description here

1 Like

Hãy đọc sách đi bạn. Tìm đọc mấy cuốn của Văn Tư hay và Nguyễn Nhật Ánh ý. Và có một cách tốt hơn đó là đi làm từ thiện, học thiền và đọc sách phật. Mình cũng đang cố tìm lối thoát bằng cách này… :joy:, rồi mọi chuyện sẽ qua thôi. Đừng để cảm xúc lấn át hết tất cả. Khi mình buồn, mình cũng nằm lăn ra, không ăn, không làm gì cả…nhưng rồi nghĩ tới ba mẹ và nghĩ tới những tháng ngày vất vả trắng đêm để đến với con đường ước mơ, nghĩ tới những lời hứa với ba mẹ mình đã cố gắng vực dậy. Muốn ai đó yêu thương mình thì hãy biết cho đi, biết học cách yêu thương chính mình và ba mẹ đã bạn ạ. Có lẽ, ở cái tuổi 21 là còn quá trẻ để cảm nhận hết, để khuyên bạn đúng hơn nhưng dù sao mình cũng đã yêu và hiểu cảm giác đau đớn ấy…mong bạn sớm vượt qua và sống vui vẻ trở lại.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?