Hỏi cách lấy link ảnh của Emoji từ Fonts Gstatic để chèn vào Email Template

Dạ chào mn ạ,
Em muốn lấy link emoji để chèn vào template của email. Em tham khảo mail của Grab thì thấy họ dùng link như này (em tham khảo vài mail của các chỗ khác họ cũng dùng link từ Fonts Gstatic như dưới ạ)

Nhưng em không biết truy cập vào đâu để lấy được link như vậy, em vào https://fonts.gstatic.com 404, em search gg nãy giờ vẫn chưa vào được trang đó ạ (em có tìm được trang khác nhưng thấy bản quyền)

Nhờ mn chỉ em cách với ạ. Em cảm ơn mọi người

Bạn chèn thẳng kí tự emoji vào mail nhé. Bản chất emoji cũng chỉ là 1 kí tự unicode thôi.

Ví dụ:

có mã unicode (codepoint) là \u1F49A.

4 Likes

Em cảm ơn ạ. Em cũng tính chèn thẳng. Cho em tò mò hỏi không biết lí do vì sao những mail em tham khảo họ lại dùng link ảnh emoji thay vì chèn trực tiếp như vậy anh nhỉ.

Họ render kí tự ra image nên bạn tưởng là họ chèn trực tiếp ảnh vào email đó :stuck_out_tongue:

3 Likes

hehe, anh biết cách render vậy không ạ (có thể lấy link được) :yum: em chèn trực tiếp thì lỗi vài emoji khi gửi template mail đi

vô đây tải về insert trực tiếp thẳng vô mail luôn. khỏi embed link. nhiều email client nó block hết nên xài embed link nó cũng không hiện, xấu quắc à

3 Likes

Em cảm ơn nhiều ạ ^^

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?