Hỏi cách khắc phục lỗi The service cannot be started

Mọi người giúp mình với ạ!
Mình lỡ disable mấy cái running tasks (mình không nhớ chắc rằng đã bấm sai bước nào), sau đó thì mình mở Task manager không được, mở Run để chạy msconfig cũng không được luôn.
Mình đã thử mọi cách ở trên mạng chỉ, cố gắng mở Configuration và chạy services.msc trong Run cũng như Run as administrator nhưng nó đều lên như hình ở dưới đây. Mình thử đổi account để có lại quyền administrator nhưng vẫn không được, lúc mình muốn sửa và add owner trong properties nó cũng lên như hình bên dưới luôn, mình đã thử nhập mấy câu lệnh được chỉ trên nhiều trang web vào Command Prompt thì nó lại lên dòng Access denied :((
Mong mọi giúp mình, mình rất lo và không biết phải làm sao nữa ạ! Mình chân thành cảm ơn ạ !

mình cũng không mở đc Computer Management và không mở được hộp thoại regedit luôn ạ T.T

Bạn gõ Google How to Boot Windows 10 Into the Last Known Good Configuration, nếu Windows khác thì thay vào số 10.

Phục hồi lại trạng thái bạn chỉnh chọc trước đó là được. Để tránh bị không biết làm sao hỏng máy thì khi thao tác nhớ ghi lại các bước, chứ làm cho máy hỏng mà không biết đã làm gì thì cách vọc đó là vọc một cách mù quáng, cách đó chỉ dành cho những thứ thô sơ, còn tinh vi như hệ điều hành mà áp dụng cách đó là hỏng bét.

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?