Hỏi cách đưa dữ liệu từ Firebase vào Combobox

Mọi người cho em hỏi giờ để đưa dữ liệu từ firebase vô combobox thì có cách nào không vậy ạ, em có tìm trên gg mà chưa có ra lời giải.

Bạn cần giải quyết những điều sau:

1. Tìm hiểu Firebase là gì?
  2. Bạn đang dùng ngôn ngữ lập trình?
  3. Cách kết nối với Firebase và lấy dữ liệu từ Firebase
  4. Sau khi có dữ liệu đó rồi thì làm thế nào để đưa vào ComboBox

Câu hỏi của bạn gần như kiểu làm thế nào để ăn cơm nên hơi khó trả lời.

2 Likes

1,3 thì mình có tìm hiểu rồi bạn
2 thì mình có để tag c# rồi sao bạn lại hỏi vậy?
4 thì mình chưa làm được nên mình mới lên đây hỏi chứ

Bạn nên tự hỏi tại sao có câu hỏi thì được hỗ trợ nhiều, có câu thì chẳng ai quan tâm. Mặc dù độ khó đều ở mức cơ bản.

1 Like

Vì có những vấn đề người ta đã trải qua rồi nên sẽ trả lời, như cái câu hỏi của mình thì mình đã tìm trên gg khá nhiều rồi mà chưa ra nên mới hỏi. Còn độ khó thì với bạn là cơ bản chứ như câu hỏi mình thì đang là khó, kể cả mình đang có hỏi giảng viên rồi

Không hẳn là do trải qua rồi nên mới trả lời mà thực sự có những câu hỏi đọc là không muốn trả lời vì nó như bạn trên nói: vì nội dung câu hỏi kiểu làm sao cho cơm vào mồm được.
Thay vì hỏi làm sao đưa dữ liệu từ Firebase vào combo box thì đặt 1 câu hỏi hay trên Google để có thể tự tìm hiểu sẽ là:

• lấy dữ liệu từ firebase ra như thế nào bằng c#? => Google trong 1 nốt nhạc sẽ có rất nhiều kết quả từ cả chính thống lẫn code mì ăn liền.
  • cập nhật combo box winform như thế nào? => cũng Google trong 1 nốt nhạc cho ra vài triệu kết quả từ cả chính thống lẫn mì ăn liền luôn.
    Tư duy 1 chút kết nối 2 kết quả tìm kiếm sẽ ra được điều cần làm

Ps: theo mình thì giảng viên của bạn cũng chẳng hiểu bạn đang hỏi gì nên trả lời bừa cho qua chuyện chứ không phải là nó khó

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?