Hỏi các sư huynh về việc nâng cấp laptop?

Laptop :smiley: cái gì mà dài quá vậy

lên nào, các bác có cao khiến khac ko ạ :smiley:

Mình thì mình ko thích dòng CPU U cho lắm, hiệu năng không cao bằng M

1 Like

Em search thấy có vẻ dòng ins về làm việc thì không được chuộng so với dòng vostro hoặc latitude :smile:

Hóng tư vấn của các sư huynh :smile: em cũng sắp định lấy 1 con dell nhưng cũng đang phân vân chưa biết chọn dòng nào :blush:

1 Like

DELL Inspiron 14 7447 Core i5 4210H - 4GB - 500GB - VGA GTX 850M 4GB
Giá Khuyến mãi: 14,999,000 VNĐ
CPU: 4rd generation Haswell Intel® Core™ i5-4210H (2.9 GHz, 3MB L3 Cache) w/Turbo Boost up to 3.4GHz
RAM: 4 GB DDR3L 1600 MHz
Ổ cứng: 500GB Hard Drive
Màn Hình: 14.0-inch LED-backlit Display , Anti Glare ( Chống chói )
VGA: NVIDIA GTX850M GT 4GB Vram / Intel HD 4600 ( Hỗ trợ tốt game & đồ họa)
Weight: 2.1 Kg

Với yêu cầu của bạn mình nghĩ nên con này nâng cấp thêm 1 thanh ram 4G

1 Like

16GB có dư nhiều ko mấy huynh.

16GB RAM là quá dư luôn.

1 Like

chơi 16GB ram giá có lên cao quá không nhỉ :grinning:

1 Like

ultrabooks không dùng chíp U thì dùng chi gì bạn?
với lại bắt đầu từ Haswell trở đi không còn chip M nữa nhé

2 Likes

E cũng mới tậu 1 con Dell:
CPU Intel® Broadwell Core™ i3 _ 5002U Processor 2.0GHz, 4GB ram, HDD 500 GB 5400 rpm, Intel® HD Graphics 5500.
Giá 10tr.
Nếu tài chính tốt thì con của bác Oke rồi.
Về chip broadwell hiệu suất so vs haswell cao nhất ở đời i3. Nếu bác muốn tiết kiệm hơn chút thì e vote cho bác con như của e, Thêm 700k nâng ram lên 8GB(Tại hãng, vẫn nguyên tem bảo hành)
Tính ra thì là 10tr7, con của bác hơn 3tr3. Hơn con của em 500 GB ổ cứng và con i5.
Bác search" core i5 5200U vs core i3 5005U" sẽ thấy năng suất so với kinh tế :D. Chúc bác có lựa chọn sáng suốt :wink:

1 Like

Thêm 1 ý nữa. Là card rời nếu ko phải cấu hình vượt trội thì chỉ làm tốn điện và nóng máy thôi. Bác có thể kiểm tra Cái card vs Intel® HD Graphics 5500 nó có ý nghĩa lắm ko :smiley:

Vậy thằng này Intel® HD Graphics 5500 có VGA AMD Radeon R7 M265 2GB with Optimus technology phí hả bác. Nên quốc i3 hay i5 của Broadwell đây hihi

1 Like

chỉ dell inspiron nó mới xài VGA AMD, Code ưu tiên CPU hơn, chắc chọn i5, broawell chẳng hơn haswell là mấy, chẳng qua tiết kiêm hơn.

Con i3 6.6 điểm, con i5 7.0 điểm. Đó là về đánh giá.
còn về đồ họa thì đời broadwell ưu điểm hơn mấy cái card rời cùi bắp.
Bác cứ so sánh giữa số tiền 3tr3 vs cái lợi ích đem lại của cấu hình nhỉnh hơn kia rồi quyết. Cá nhân e thì vote cho con i3.
Nếu bác ưng thì e có ý kiến thêm là bác mua máy ở pico có chính sách 1 đổi 1 trong vòng 30 ngày. Bác dùng cho hết tg 1 đổi 1 để test cho kỹ máy xem có chút lỗi nào ko,sau đó mới nâng ram lên 8Gb.
http://pico.vn/27699/mtxt-dell-inspiron-n3543-broadwell-i55200u4g500gbvga-2gb156part70055106.html

2 Likes

Vậy nên bỏ qua card bác nhỉ, tại mình Pts thiết kế web chắc còn HD Gaphic là ổn rồi nhĩ, chip i3 vs i5 ko hơn là mấy! Định tậu con Dell Ins Series 5000 vì thiết kế nó đẹp mà dòng này ko thấy chip i3 :smiley:

Cảm ơn mấy bác nhé, để em cân nhắc xem thế nào :smiley:

Post nhầm link cho bác r

2 Likes

Con này bác đang dùng hỉ? Tác vụ ngon ko à nó hackintosh đc ko ta?

Em đang test đc tuần rồi. Cảm thấy rất ưng. Mà chưa nâng lên 8Gb ram đó nha :smiley:

1 Like

Nâng 4Gb bao nhiêu vậy @NamNd !

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?