Hỏi các sư huynh về việc nâng cấp laptop?

Nâng 4Gb bao nhiêu vậy @NamNd !

700k/4GB nhé bác ơi!

1 Like

Ngon rồi :smiley: mai đi tậu về em chơi :wink:

@NamNd bàn phím có đèn nền ko bác

Bác review đi, e chỉ vote cấu hình thôi. Khoản khác bác tìm hiểu đc mà :smiley:

1 Like

@kayz bac định mua máy mới à? tầm giá bao nhiêu?

chưa chắc bác ơi hơn nhau đấy, pts nếu không có VGA cái VGA onbroad phải ngon tý,
để em check xem i3 với i5 thế nào,

10tr đến 12tr là ok rồi mạnh, Pts chủ yếu designed thôi. còn edit video render ít nên ko cần lắm

thank @skye nhé :smiley:

render ko có VGA hơi thốn đấy a? nếu có Laptop rồi build cái PC mà xài a.

Render không nhiều đâu :wink: video tầm 1, 2 phút thôi. Cấu hình trên chắc code máy ảo ổn @Skye

Ổn hết a à, nếu chạy máy ảo thì cần ram nhiều tý

1 Like

16 GB :smiley: chắc đủ dùng rùi

Đã khi nào bạn nghĩ đến việc mua một con lap dòng cao cấp cũ chưa. Vd như thinkpad hay elitebook chẳng hạn. Mình nghĩ đó là mộtlựa chọn nữa. tầm 10tr mua dc mấy con cấu hình siêu khủng, Mà lại trâu bò lắm ! Dùng yên tâm hơn mấy dòng tầm trung bạn đang xem ! ban seach laptop lê sơn ấy. Mình mua 1 con ở đấy cho bạn rồi. Thấy cũng ổn !

1 Like

Ở đâu bán mà 14tr vậy bạn???

Mua ở đâu giá tốt vậy bạn?

@NamNd @Skye Đã mua máy này, hiệu năng tốt,graphic ok nhưng máy để không mới khởi động chiếm 2GB ghê vậy :smiley: mà máy mình nó tặng windows 8.1 pro và Office 13 là sao nhĩ,1 year office365 với Dropbox 1 year nữa. Có cái RAM là thốn:(

1 Like

máy gì anh? mà sao nhiều quà vậy?

1 Like

Dell Ins N3542A 8G 500GB
Cụ thể quà của nó đây:

• Windows 8.1 SL (Pro)
  • 1 Year Office 365
  • 1 Year 20GB Dropbox
  • 1 year Anti Virus McAfee Pro
    Lúc đầu mua ko biết, về nhà mở ra thì có cái thẻ có key rồi active luôn cái office, còn dropbox với windows thì active trong máy online

Nhưng khổ nổi sao máy không làm gì RAM vẫn ngốm 2GB ? chắc do app mặc định của DELL xóa đc ko ta

1 Like

a thử xem lại con sys của dell lam gì mà đến đấy, không thì mang ra cua hàng nó check xem

Cấu hình thế nào @kayz ơi, nếu có win thì hình như là i3 4005U sao ấy

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?