Học html thay đổi đơn vị tiền tệ trong html

Dạ các anh chị cho em hỏi với ạ.Em có lấy code của trung quốc về bán hàng bằng html, và đơn vị tiền bằng nhân dân tệ, giờ em muốn đổi đơn vị thành vnd thì làm thế nào ạ.Rất mong anh chị giúp đỡ, em cám ơn ạ

bạn đã biết gì về html chưa?

Dạ em biết chút xíu ạ

vậy bạn mở file ra rồi tìm chỗ kí tự đồng tiền đó rồi đổi thành tiền vn thôi, edit text thôi mà

Ko đc anh ạ , hình như nó có phương thức là tính giá trị tiền tệ ,để hiển thị ra số tiền, mà đơn vị tính đó là nhân dân tệ, ý em là tìm cái này cơ, mà không biết nó định dạng là gì trong bộ code

mình nghĩ là bạn nên dành một tí thời gian tìm hiểu, làm quen về html, cách chỉnh sửa như nào, ví dụ như nhân dân tệ trong đó họ viết như nào ( ¥ ) thay đổi lại thành đơn vị vnd ( ₫ ), nhìn nó đơn giản, chứ vào làm thì không vậy đâu, cũng phức tạp lắm.

image ví dụ đơn vị này a ơi

mình nghĩ là bạn nên để code hoặc tìm ai đó để giúp bạn cho tiện ^^

mình không thấy có bất kì cái gì gọi là “đơn vị tiền tệ” trong cái hình của bạn đưa ra

2 Likes

Ủa, liệu có nhầm lẫn gì không? Khi bàn về HTML nghĩa là bàn đến những cái có vẻ là…

fig3-1

Nhưng theo dõi không thấy đề cập? Chủ topic định nói gì vậy? Tiếng Miên chăng?

1 Like

Bạn đang dùng Google Dịch cho 1 trang web bằng tiếng Trung? Trang web thuộc sở hữu của bạn? Hay bạn chỉ là người dùng?
Bạn lại muốn nó tự đổi đơn vị tiền tệ từ Nhân dân tệ sang Việt Nam đồng?
HTML chả làm được đâu! Thứ làm được điều này là Javascript hoặc ngôn ngữ mà máy chủ trang web này dùng.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?