Re: Học đại học từ xa nên hay không? tương lai tìm việc dễ không?

1. mình đã đọc các topic tương tự trên diễn đàn rồi,mình thấy mọi người bảo học đại học từ xa là học chương trình đại học của một trường đại học nào đó qua internet. học đại học từ xa chủ yếu dành cho người muốn học thêm để lấy cái bằng để đi xin việc, hoặc người đang đi làm muốn học đại học thì học từ xa sẽ tiện hơn học chính quy trên trường.
  2. mình thấy mọi người bảo học từ xa chỉ để lấy cái bằng,vậy thì lấy đâu kiến thức để đi làm, như thế thì học sinh mới học xong cấp 3 vào học như mình sẽ dễ bị nản, sau này có học xong thì khi ra xin việc cũng khó mà được nhận vào các công ty. Mình thấy mấy topic trên kia đăng cũng khá lâu rồi , nghĩ rằng bây giờ bằng đại học hệ từ xa sẽ dễ xin việc hơn, để chắc ăn hơn nên mình lên đây hỏi mọi người
  3. anh chị trong gia đình mình không học đại học từ xa , mà họ học đại học chính quy. lúc mình hỏi anh chị học đại học từ xa ổn không, thì chưa nói hết câu thì đã hỏi " bộ mình tính học đại học từ xa hả" xong rồi cười,xong rồi bảo là có người , người ta đi làm rồi học lên thêm để lấy cái bằng chứ kiểu như mình không có căn bản thì vào học dễ nản,dễ bỏ giữa chừng
  4. mình sẽ không tin hoàn toàn về bên nào cả, mình nghĩ dù gì cũng có 2 ý kiến đối lập nhau, không biết rõ là có đáng tin hay không, nhưng mình nghĩ học đại học từ xa cũng sẽ không quá tốt như một bên nói và cũng sẽ không tồi tệ và vớ vẩn như bên còn lại nói
    5.mình không hiểu lắm về ý của bạn muốn hỏi mình câu này
  5. mình học đại học từ xa là do mình kiếm được trên mạng sau khi hỏi về chuyện nếu không học đại học ở trường được thì sao? mình muốn học tiếp nhưng lại muốn học ở tphcm sau này làm việc luôn ở tphcm nhưng gia đình nhất quyết phản đối và bắt mình học gần nhà, nên mình quyết định học online ngay tại nhà để lấy cái bằng đồng thời ở nhà buôn bán như gia đình mong muốn.việc làm về ngành nghề của mình muốn học ở trong tp mới nhiều và mục tiêu học tập lâu nay mình muốn hướng đến cũng ở trong đó, dù biết là sẽ phải học tại nhà và không được vào trong thành phố nhưng mình cũng muốn làm việc về ngành nghề mình muốn trong tương lai chứ không phải học xong đại học từ xa là chỉ ra làm buôn bán, mình chỉ mới 18 học xong 4,5 năm cũng chỉ mới 22,23 tuổi, ước mơ mình mong muốn bao lâu nay, cố găng học tập vì nó, làm freelancer cũng dc , nhưng khi thấy học đại học từ xa không ổn định chất lượng nên mới băn khoăn có nên học online hay học ở đâu khác
    7.không ạ. không ạ. không ạ. họ cũng sẽ làm đúng theo ngành nghề họ đã chọn hoặc không thì làm trái ngành , nhưng mình nhìn lại mình thì khác với họ, mình bị khuyết tật dạng nặng , khó khăn trong việc di chuyển,đã vậy còn không có kiến thức để làm việc nữa thì ở đâu, ai sẽ nhận mình làm việc chứ, thậm chí ngành nghề mình chọn lại là cntt, ngày ngày đều cần phải học hỏi thêm , bồi dưỡng thêm năng lực, chuyên môn . mình tự biết được khả năng mình, vậy mà tới bây tận bây giờ, sắp thi đến nơi mà mình còn chưa xác định được rõ ràng cách học, hướng học của mình để theo đuổi ước mơ
  6. mình chưa nghe tới
  • cho mình gửi lời xin lỗi tới bạn, tại vì mấy bữa nay mình đấu tranh với gia đình để đi học chính quy mà không được nên mới trả lời trễ , mong bạn cho mình xin lỗi và mình thực sự nghiêm túc với chuyện học đại học từ xa này ạ*

A post was merged into an existing topic: Học đại học từ xa nên hay không? tương lai tìm việc dễ không?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?