Học cntt ở Học viện nông nghiệp VN, có nên ko?

Tình hình là em vừa thi đại học xong và khá thích lập trình nhưng do điểm ko được cao như mong đợi nên giờ phải chạy về nông nghiệp học, cơ mà vì đây là trường ko chuyên về cntt nên em khá băn khoăn về chất lượng dạy học cũng như cơ hội việc làm khi ra trường, em có nghe qua về chương trình đào tạo mới của trường là pohe nhưng cũng ko rõ chất lượng ra sao cần các anh chị đi trước giải đáp

bạn sang kinh tế kỹ thuật công nghiệp mà hock

vậy học viện nn dạy chán thế hả bạn

mình không biết nhưng mà mình có vài anh bạn hcoj ở trường mà mình gội ý cho bạn dạy khá tốt

thực sự thì tại vì năm nay đến bây giờ là ko thể đổi nguyện vọng nữa rồi nên chỉ có nước thi lại năm sau,mà nếu là năm sau thì mình sẽ cố để vào các trường chuyên về mảng cntt hơn vì học lực mình cũng ko đến mức quá tệ, cái mình đang quan tâm là chất lượng đào tạo cũng như cái bằng của trường nó ra sao

trường đào tạo chả được mẹ gì đâu. quan trọng bản thân tự học, học hỏi thôi

“Học ở đâu không quan trọng, quan trọng là bạn tự học”
Câu này bạn được nghe cực kì nhiều khi hỏi về CNTT, và cái vế sau không phải ai cũng có thể thực hiện được trong thời gian dài :grin:

để tự học trong 1 thời gian dài thì đúng là khó thật nên em mới tính là học thêm vài khóa học ở trung tâm

nếu có quyết tâm thì bạn có thể vừa học trung tâm vừa ôn thi, sang năm thi lại :smiley:

thực tế thì học trung tâm rồi thì em không biết thi lại để làm gì khi nhiều anh nói trường chỉ dạy căn bản

kiến thức thì học ở trung tâm là đủ, nhưng học đại học bạn sẽ học được nhiều hơn không chỉ về kiến thức lập trình, như làm việc nhóm, tư duy, đối nhân xử thế, cách tạo và duy trì các mối quan hệ…
Có nhiều bài viết về việc có cần học ĐH hay không, hay chỉ cần học trung tâm rồi ra làm là đủ, điều này cũng tùy vào suy nghĩ của mỗi người, còn đối với mình thì vẫn nên :smiley:

em thì vẫn tính học đại học, có chăng thì chỉ là không biết nên thi lại hay học ở hvnn, cơ mà sau khi nghe anh nói kiến thức ở trung tâm là đủ còn đại học dạy ta những thứ khác thì em nghĩ học ở hvnn cũng được

1 Like

Vậy cuối cùng bác có vào hvnn k? Và nếu vào r thì học đc k bác

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?