Gửi image giữa các client với nhau qua socket.io trong nodejs

Mình muốn viết một chức năng gửi ảnh từ client này đến một client khác qua socket.io.Trước đó mình đã thực hiện được chức năng gửi text chat .Ai có ý tưởng hay kinh nghiệm về vấn đề này không,chia sẻ mình với.Thanks:)

Nếu send file nhỏ thì bạn có thể gửi base64 encode của file đó, còn nếu file to (>2MB) thì nên upload ảnh lên server rồi gửi đường dẫn đến client

1 Like

Thanks ban.Mình vừa sử dụng cách gửi đường dẫn đến client thì đã làm được rồi nhé.
“Nếu send file nhỏ thì có thể gửi base64 encode của file đó”.–>Có phải là mình convert ảnh thành base64 rồi gửi thẳng client.Nhưng làm cách nào để mình có thể khôi phục lại ảnh ban đầu được nhỉ.

Khôi phục như ban đầu là sao. Ý bạn là lưu history à

Luôn tiện cho mình hỏi là làm thế nào để upload một ảnh từ local lên google drive đc nhỉ.Mình có đọc qua một số tài liệu và đã get đc client-id,client_secrect,access_token…Mình cũng đã truy cập thành công vào một folder trên google drive .
Tuy nhiên khi thử upload một file lên thì lại bị lỗi
Insufficient permisson như hình.Bạn nào đã từng làm về cái này cho mình một solution vs .Thanks.

Bạn vui lòng hỏi mỗi topic một câu thôi nhé. Và bạn có biết chụp ảnh màn hình không nhỉ ?

Ok thanks bạn đã nhắc nhở mình sẽ move qua một topic khác. :).

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?