Gỡ Driver Wifi ko triệt để máy HP430

Mọi người ơi, e đang dùng con máy HP430. Trước e gỡ driver wifi ko sạch nên giờ cài lại nó ko đc, đang cài đc 1 nửa nó tắt lun cái cài đặt đi. Có ai có cách nào gỡ sạch được cái cũ đi ko ạ? Hiện tại e ko thể cài lại win

Driver nào và báo lỗi như thế nào :slight_smile:

driver Atheros 2011 Wireless LAN Driver dành cho HP430. giờ em cài lại, kích next đc vài seconds thì nó tắt lun.

Em download ở link nào? Không có báo lỗi gì luôn à?

cái driver này trước e lên google tìm rồi down về và cài đã thành công. Nhưng hum họ e gỡ bằng Control Panel, hum qua cài lại cái driver này thì như e bảo ở trên ý anh @ltd

Lỗi này là lỗi ở phía lập trình driver, lúc cài vào có nhiều file được thêm vào. Nhưng lúc gỡ ra họ gỡ không cẩn thận, dẫn đến xóa nhầm hoặc thiếu file.

Ở lần cài đặt tiếp theo thì Driver kiểm tra các file cài đặt, nó phát hiện lỗi và thoát. Lỗi này thông thường là em không thể sửa được. Anh hỏi thêm một số câu hỏi để chắc chắn là em download đúng driver, và có vẻ như em rơi vào trường hợp gỡ ra bị lỗi. Thế thì chỉ có bên làm Driver mới giúp được

Em có thể giải quyết tạm như sau, download version cũ hơn hoặc mới hơn version hiện tại rồi cài lại. Nếu may mắn thì sẽ cài được.

Hí, anh @ltd ơi, e đã thành công khi cài 1 bản mới khác. Cam ơn anh nhìu ạ

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?