Giúp mình tìm giải pháp học tiếng Anh hiệu quả

Mình học tiếng anh cũng lâu…mình nhận thấy…mình về phần nghe rất tệ…hầu như không thể nghe…nhưng khi có gì đó viết tiếng Việt mình có thể dịch ngay và hiểu qua tiếng anh…nói cũng không chuẩn…phần đọc và viết thì rất ổn…từ vựng mình rất ít…nhưng lại biết dùng từ cho phù hợp với khả năng…

efffortless english di bac :3 em dang hoc

1 Like

Muốn giỏi thì phải luyện tập, muốn nghe với nói tốt thì cứ nghe với nói nhiều thôi, à mà vocabulary cực kì cần thiết trong nghe với nói, vì nếu nghe phải từ không biết thì sẽ không hiểu được rõ ràng người nói muốn nói gì (dù có thể hiểu đại khái qua context).
Trau dồi vocabulary + luyện tập nghe, nói.

1 Like

Mình giờ chỉ có nghe và nghe, nghe everywhere :))…Hiện giờ mình đang nghe các bài trong effortless english. Bạn thử học theo phương pháp effortless english

1 Like

Hay đi dịch phụ đề đi bác :stuck_out_tongue_winking_eye: vừa được học lập trình, vừa nghe tiếng anh liên tục, mà lại đóng góp cho cộng đồng :blush:

(comment chỉ mang tính chất quảng cáo :joy:)

bạn ơi…dịch phụ đề này cần phải có anh văn chuyên ngành bạn…đâu dịch như bình thường được…dù bạn biết nghĩa của nó

1 Like

Mình nghĩ là có, nhưng không quá nhiều, vì các khóa học mình dịch đều là dành cho người mới nên họ cũng giải thích rất kĩ các từ chuyên ngành :smile:

1 Like

Mình có thể dịch…nhưng mình ên mình hiểu…khoảng tiếng việt giải thích…trình bày cho ng ta dễ hiểu mình tệ lắm…

Bạn có tham gia à

1 Like

Mình có :smile: chắc là cách này thì sẽ không giúp bạn nâng cao kĩ năng tiếng Anh nhanh như các phương pháp mọi người đề cập ở trên, mình chỉ gợi ý vậy thôi :blush:

1 Like

Tham gia thử được không bạn…chứ không dám chắc hết khả năng có thể làm được…nếu có thể sẽ tham gia luôn…không có thể rút…hoặc tiếp những phần dễ hơn :smiley:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?