Giúp đỡ TLS Tunnel VPN

Mình hay dùng app TLS Tunnel để vào facebook cho mượt lúc bị chặn. Mình không hiểu cho lắm, chỉ thấy hướng dẫn trên 1 video nước ngoài, mấy bạn có thể cho mình hiểu cơ chế của nó được không? Mình có thể dùng VPS của mình cấu hình rồi tạo file add cho OpenVPN được không? Tại mịn thấy sever nó cùi quá, muốn đổi sever qua con VPS của GCP của mình.
Thank anh em!

muốn biết vpn là gì thì google và gõ: vpn là gì, what is vpn, vpn hoạt động như thế nào
muốn tự cài cho vps của mình thì vẫc, google và gõ: install open vpn server on vps

ai cũng phải từng tìm qua google (thậm chí đọc trang 2 3 4, hoặc một phương tiện khác) mới biết được câu trả lời, tự mình nghiệm ra được thì kiến thức đó mới là của mình, còn lên đây hỏi và nhận lại được những câu trả lời “vpn là … nó hoạt động như thế này như thế kia…” thì đọc xong là chỉ biết vậy chứ có chắc hiểu được đâu, kiến thức vẫn là của người khác mà thôi

2 Likes

VPN nó có nhiều dạng nha bạn, mình tìm hoài ko hiểu nên hỏi, mình không biết con này nó hoạt động theo cơ chế nào? Bạn biết chỉ giúp mình. Thank bạn.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?