Giới thiệu project nho nhỏ

Cho mình hôm nay giới thiệu 1 con project nho nhỏ mà mình làm bấy lâu nay (ko lâu lắm :v): searchKit.
Project thực chất là Drgnz Search, một project của khoadk007 a.k.a Kuroemon (không biết username bạn ý trên đây :v) làm để trêu bác @drgnz thôi. Nhưng nhận thấy mình có làm giống vậy lúc trước nhưng thất bại thì mình fork về rồi cải tiến từng ngày và thành 1 project độc lập.
Link: searchkit.ga.
Project là 1 dạng website dùng để tìm kiếm mọi loại nội dung internet chỉ với 1 chỗ, các trang bạn được tìm kiếm được cộng đồng Daynhauhoc và mình sưu tầm và chọn ra site để tìm kiếm tốt nhất và thuận lợi nhất.
Repo trên GitHub.
Project gốc (Drgnz Search) trên GitHub.
Vào bản 1.2 mình thêm truy cập nhanh các trang người Việt hay sử dụng, trong tương lai mình sẽ thêm nhiều chức năng khác.
Báo lỗi hoặc đóng góp thì các bạn để dưới comment hay thêm issue vào repo.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm :smiley:.

5 Likes

Cái này để làm gì vậy

ở đây nhé bạn :wink:
nói chung cũng sẽ có vài người nói là xài Google quen rồi, nhưng mình làm cái này để tiện hơn :smile:

Lý do chính nè :mouse2:

1 Like

cái này ban đầu tui làm theo kế hoạch của mọi người trên discord mà, có phải để trêu chị Rồng đâu :expressionless:

5 Likes

Cái button về việc mua bán trên mạng mình nghĩ thay bằng amazon thì nó có hết rồi :v. Ngoài ra bạn có thể thêm chức năng như đăng nhập đăng ký(làm tạm thôi) để web thu hút user hơn

2 Likes

i neED BaCKenD bRuh
làm rồi có người chê như ko :v

Nên làm thế nào để mọi người có thể tự thêm trang web khác để tìm kiếm , chằng hạn như thêm trang daynhauhoc,stackoverflow.com … mà click search nên làm à open new tab chứ load luôn vào trang như google thì thà tôi gõ luôn trên tab trình duyệt có nhanh hơn ko @@

1 Like

Chả ai chê cả! Thử học back end đi bạn! Chưa chắc rằng là sau này bạn đi làm cả đời làm front-end đâu

1 Like

Vỡ cái trang mất bác ơi :v Giờ thử nghĩ thêm 1 cái button vào đã thấy khó rồi :’(

2 Likes

Cái thêm Button vào là custom theo user ai thích trang nào thì tự thêm vào thui, mà giờ muốn search 1 trang nào đó chỉ cần gõ trên thanh url domain nhấp Tab là nó sẽ search các kết quả theo trang đó rồi. Vd muốn . search trên trang daynhauhoc thì tui gõ chứ “day” bấm tab cái là xong rùi ý @@

1 Like

Tính năng trên thanh search của Chrome nè :v [spoiler]Opera không có mới đau chứ :sob: [/spoiler]

Cái này hay nè :smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?